PDA

View Full Version : Bên phần cứng không ai trả lời hỏi bên phần mềm vậy

tapmaz
13-10-2003, 09:16
Đứa bạn tớ nó gặp trục trặc với cái cd rom của nó
mà theo nó thì cắm đĩa ca nhạc vào thì chạy ngon lành
còn cắm bất kì đĩa phần mềm nào vào thì cũng bị lỗi như sau cứ mỗi khi open ra để xem
Autorun.exe
error : acces violation at 0x00b12613(tried to read from 0xFFFF FFFF) program terminated
và ko thể xem được nội dung trên cd rom
ai biết giúp tớ nhanh nhá hì hì thanks

teanhatrang
15-10-2003, 14:26
cái đó là do win của bạn có vấn đề thôi, nếu bạn xem trong chế độ real dos thì chắc là không sao cả đâu

Good luck

chipheodeptrai
15-10-2003, 19:20
nê'u được bạn có thể tắt chức năng Auto của Cd-Rom bằng cách vào System Properties, chọn ổ đĩs Cd-Rom, rồi nhấp chọn Properties, bỏ chức năng Auto insert... rồi khởi động máy lại!

SUPERKID1412
15-10-2003, 20:49
Lỗi thứ nhất có lẽ là do kén đĩa bạn ơi tui cũng bị lỗi này rồi cho đĩa game hay phim vào thì nó chạy như điên còn cho đĩa software thì chậy nhanh như rùa tui phải đi bảo hành mất mấy ngày liền nhưng cũng không được như trước hay là bác thư gỡ ra rồi gắn lại coi, hoặc vào Device Manager thử coi, chào bác

greenstarvn03
16-10-2003, 15:12
Chính xác là đầu đọc đĩa kém, nhiều khả năng là cơ, sau 1 thời gian chạy thì định vị đầu đọc hơi bị lệch, ban mạnh dạn tháo ra đi, đẩy cái đầu từ về hết cuối, lấy tí cồn lau sạch nó, nhẹ tay thôi, sau đó lắp vào chờ 2 phút cho khô đầu từ, đảm bảo đọc tốt.