PDA

View Full Version : máy mất 2 phân vùng???

kimtulong
13-03-2009, 08:57
hic vưa ngủ dậy..gost lại máy (do hom qua cài antivirut 360 tưong ngong hóa ra spyware).... vào win còn mình ổ C .. hic bao nhiêu dữ liệu ở ổ d ,E ... bác nào cao tay giúp em lấy ổ như cũ dc ko??? em thu system restore rùi không dc..hichic đang thử dung recovery myfile -> chưa bít thế nào .. nhờ anh em chỉ giao nhe!!!!!

ndpah990
13-03-2009, 09:01
Chắc là bạn bị giống mình rồi . Hai D, E nhập luôn vào ổ C. Mất hết dữ liệu . Đang tìm cách lấy lại, ko biết có đựoc ko nữa . Bác nào bit cách thì hướng dẫn giùm với .

kimtulong
13-03-2009, 10:21
dung recover di minh dang chạy có vẻ rất good.mình dịnh khôi phục song sau dó chia lại ổ .bác nào có cách khác góp ý hộ em với.

ndpah990
13-03-2009, 10:58
bác dùng sòt reconver gì thế .

art_links
13-03-2009, 17:07
Bạn đừng vội mừng, recover nó nhận file thì đầy đủ đấy nhưng file đó đọc được hay ko là chuyện khác à nha.

basolu
14-03-2009, 21:22
các bạn dùng đỉa CD hirents boot 9.7 vào mục hardisk tool chọn Arconist suite image trong dó có phần recovery,các bạn thử xem

deepintheheart
15-03-2009, 16:51
Get data back for ntfs or fat 32 là tốt nhất.Sau đó xem fiels nào còn sài dc thì giữ và chia partititons lại :D

lehoanvq
25-06-2009, 00:46
mình dang sống dở chết dở với con laptop Acer 4736z hôm bị lỗi do virus hay gì đó làm màn hình đen xì có mỗi con trỏ. Sẵn có bản ghost trong máy mình ghost luôn, chuẩn bị ghost thì mình lại nghĩ, hay là dùng PQ để format trước chẳng biết ấn kiểu gì sau khi quay lại để xem lại trong phần tìm nơi chứa ghost chẳng thấy phân vùng chứa bộ ghost đâu hoảng quá (may mà bộ ghost trước đó mình đã coppy sang phân vùng khác) quay ra vào mini Win XP vẫn thấy phân vùng bị mất nhưng không format được vào Vista thì không thấy phân vùng bị mất đâu cả. Vào PQ format thì nó hiện lỗi error table ....105 found gì gì ..đó. CÁc bro nhanh tay cứu giúp với không thì tôi đợt này giải nghệ luôn đó. Xin cảm ơn trước

muoiduong
03-04-2012, 18:58
tui bị y như bạn lehoanvq mà chưa biết làm thế nào lại là máy bạn nữa chết chắc dữ liệu nó hàng chục Gb, bác nào chỉ giáo vụ này hộ với :((

thanhphatpc
03-04-2012, 23:27
mình dang sống dở chết dở với con laptop Acer 4736z hôm bị lỗi do virus hay gì đó làm màn hình đen xì có mỗi con trỏ. Sẵn có bản ghost trong máy mình ghost luôn, chuẩn bị ghost thì mình lại nghĩ, hay là dùng PQ để format trước chẳng biết ấn kiểu gì sau khi quay lại để xem lại trong phần tìm nơi chứa ghost chẳng thấy phân vùng chứa bộ ghost đâu hoảng quá (may mà bộ ghost trước đó mình đã coppy sang phân vùng khác) quay ra vào mini Win XP vẫn thấy phân vùng bị mất nhưng không format được vào Vista thì không thấy phân vùng bị mất đâu cả. Vào PQ format thì nó hiện lỗi error table ....105 found gì gì ..đó. CÁc bro nhanh tay cứu giúp với không thì tôi đợt này giải nghệ luôn đó. Xin cảm ơn trước
Như bro này là bị lỗi phân vùng rồi, dùng partion find and mount trong hiren thử mount lại phân vùng rồi copy dữ liệu ra ngoài coi sao( chắc khoảng 80% là OK) còn nếu k đc thì dùng get data back for NTFS or FAT32 (cũng trong hiren) để cứu dữ liệu thôi, nhưng đa phần chỉ cứu đc mấy file văn bản, nhạc nhẽo linh tinh thì.... chia buồn