PDA

View Full Version : vấn đề về save file trong C#

PUN_VN
12-03-2009, 12:23
cho em hỏi là em có hai Form, muốn bấm nút save ở Form này rùi truyền qua Form kia, nghĩa là khi nhập tên vào Form một, đóng lại rùi mở Form 2 thì hiện kết quả đã save. còn nữa, em mún hỏi làm sao mình thây đổi con trỏ trong Form được vì em thấy mấy game như đập chuột thì nó có hình cái búa thay vì con trỏ chuột thông thường. Monh anh chị chỉ dẫn giùm .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không có ai biết hết à, pro đi đâu hết rùi

trungthiet90
28-05-2009, 22:25
Chà chà! Cái này mình xin đưa ra ý tưởng. Khi bạn chọn lưu thông tin trên form 1 thì bạn hãy ghi dữ liệu đó vào cơ sở dữ liệu. Sau đó bạn chọn sự kiện load form 2 và lấy dữ liệu đã có trước đó do form 1 ghi lại. Như vậy là có thông tin rồi. Chuyện con trỏ có thay đổi hay không thì bạn bắt sự kiện trên form 2. Sự kiện di chuột qua vùng hoạt động của form (Mousemove). Chuyện con trỏ thế nào thì tùy phần Cursor. Muốn có con trỏ bạn phải cài đặt và thay đổi con trỏ của máy (trên máy không được thì đưa vào source bạn tự nghien cứu cho dễ nhớ) Thay đổi thế nào thì bạn vào control panel -> mouse properties và điều chỉnh ở tab Pointer. Thế nào tiếp nữa thì phụ thuộc bạn muốn gì với chương trình. Poiter cài đặt xin bạn hỏi "ông google" nhé. Chúc bạn thành công!!