PDA

View Full Version : [Help] Hỏi về Outlook Express 6 ???

hcthai
12-03-2009, 08:09
Cho mình hỏi Outlook Express 6 có chế độ tự lưu mail đang soạn ko? Có nghĩa là trong lúc đang soạn mail lở mà cúp điện hay bị sự cố gì khác thì khi mở máy tính lên lại thì mail đang soạn trong Outlook Express 6 vẫn còn và mình tiếp tục soạn tiếp mail. Ý mình hỏi là vậy
Bạn nào biết chỉ mình!
Cám ơn trước!

hermionce
12-03-2009, 09:00
Tiện topic của bác cho em hỏi nhờ luôn: chẳng hạn em có 2 account trên 1 máy. Em cần phải làm thế nào để chỉ cần nhấn send/received 1 lần là OE sẽ tự động nhận mail của cả 2 hòm thư? Í em là 2 account nhưng gộp lại 1 ấy!

tam_giang
12-03-2009, 09:07
Bỏ Outlook Express đi, không dùng nữa, vì không còn hỗ trợ nữa.

hermionce
16-03-2009, 09:20
hix, bác trả lời hay! Bỏ thế nào đc? Cả công ty em dùng ầm ầm. Mấy lị dùng mail leadline nên check bằng nó là nhanh!

Siêu Học
16-03-2009, 10:17
Cho mình hỏi Outlook Express 6 có chế độ tự lưu mail đang soạn ko? Có nghĩa là trong lúc đang soạn mail lở mà cúp điện hay bị sự cố gì khác thì khi mở máy tính lên lại thì mail đang soạn trong Outlook Express 6 vẫn còn và mình tiếp tục soạn tiếp mail. Ý mình hỏi là vậy
Bạn nào biết chỉ mình!
Cám ơn trước!

Trong outlook 6 để bật tính năng này thì vào tools ->otions ->send đánh dấu check vào mục Automatically complete e-mail...........
khi soạn mail mà cúp điện thì mail đó sẽ dc lưu ở thư mục Drafts
Chúc bạn thành công