PDA

View Full Version : USB không có dung lượng

your_computer
11-03-2009, 13:24
các bác ơi, usb của mình tự nhiên nó nhận ma nó không có dung lượng, mở lên thì nó kêu insert cái usb khác, format cũng không dược, mình có rất nhiều tài liệu ở trong đó, giờ làm sao hả mấy bác, mấy bác giúp giùm mình nha!

rong70
12-03-2009, 07:53
Bạn vào trang _http://www.pqi.com.tw/ download soft Dr.UFD (free) nó sửa được đấy dù USB của bạn không phải của hãng PQI.

dinhhung_dtvt88
12-03-2009, 08:06
adata à ?
cái này rút ra rồi cắm lại, lần trước mình làm thế là được !

buithanhlong
12-03-2009, 08:37
Mình gặp trường hợp này rồi. Mình cũng thử nhiều lần, cắm vào nhiều cổng khác nhau và mang cả sang máy khác nữa. Kết luận: USB bị hỏng >>> vứt rồi!

your_computer
12-03-2009, 11:59
không hiểu sao tự nhiên cắm vô lại không nhận, mình rut ra cắm lại cả tram lần cũng ko nhận,co cáh j làm no nhận ko các bác, mình co rat nhieu tài liệu, nếu ko mình vut no di cho rùi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn Rong 70 ơi, sao mình tải về hong được zậy bạn,

0hay
12-03-2009, 12:35
các bác ơi, usb của mình tự nhiên nó nhận ma nó không có dung lượng, mở lên thì nó kêu insert cái usb khác, format cũng không dược, mình có rất nhiều tài liệu ở trong đó, giờ làm sao hả mấy bác, mấy bác giúp giùm mình nha!

Có hai trường hợp cho vấn đề này:

1/ Hỏng chíp ===> vứt đi
2/ Lỗi firmware: có thể nạp lại.

Nhưng bây giờ giá USB là khác rẻ, do đó nếu nó có vấn đề gì thì tốt nhất là bỏ nó đi và mua cái mới cho đỡ nhỡ việc.

your_computer
13-03-2009, 09:22
làm sao bây giờ mấy bác, tài liệu mình nhiều lắm, giúp với mấy pro ơi!!!!!!!!!