PDA

View Full Version : lỗi cắm front headphone và mic

xandeyes
10-03-2009, 00:40
em mới dùng main asus P5QL-SE nhưng từ lúc mua về cắm tai nghe và mic vào lỗ cắm phía trước thùng máy thì ko sử dụng được( các lỗ cắm phía sau vẫn dùng bt),em tháo thùng máy ra thì thấy cái dây từ mặt trước có cắm vào main nhưng nó vẫn im lìm.em đã cài driver từ đĩa kèm theo main nhưng vẫn ko dc
mong các bác cho ý kiến giúp đỡ..

Mike2606
10-03-2009, 00:48
>>>Bạn dùng driver Sound gì, có phải Realtek ko ?

xandeyes
10-03-2009, 00:50
>>>Bạn dùng driver Sound gì, có phải Realtek ko ?

vâng,đúng như vậy..
________

Mike2606
10-03-2009, 00:59
>>>Vậy bạn làm theo cách của tôi xem có được ko vì tôi cũng gặp trường hợp này rồi: Bạn di chuột xuống dưới thanh Taskbar, click chuột vào biểu tượng Realtek ở đó. Hiện ra bảng điều chỉnh của chương trình, bạn chọn Page 3(Audio I/O).Trong Page này ở ô:ANALOG bạn click chuột vào Connector settings(biểu tượng hình cái cờ lê),hiện ra một hộp thoại bạn click chọn vào ô: Disable front panel jack detection, sau đó nhấp OK/OK.
Bây giờ có thể nghe được bình thường.

xandeyes
10-03-2009, 09:28
nhưng của em lại ko có hộp thoại đó

em cắm tai nghe vào phía trước nhưng Realtek ko nhận dc tai nghe.
mong các bác chỉ dẫn thêm..

Mike2606
10-03-2009, 22:31
>>>Bạn hủy bỏ dấu ở dòng lựa chọn trên đi.

xandeyes
10-03-2009, 22:53
>>>Bạn hủy bỏ dấu ở dòng lựa chọn trên đi.

em đã thử rồi dủ trò với cái dấu tick này rồi mà ko dc.đặc biệt là khi cắm tai nghe vào thì driver ko nhận dc thiết bị(nếu e cắm phía sau nó sẽ hiện thông báo có thiết bị kết nối) giống như cái jắc panel chưa dc cắm vào main vậy( mặc dù e đã dò đường dây và thấy đã dc cắm)

hy vọng cái main này ko làm sao..nó mà làm sao thì..:buck:

Mike2606
11-03-2009, 11:18
>>>uh...có thể do main, driver Sound đầu Jack cắm có vấn đề hoặc do đoạn dây nối đó nữa chứ tui cắm Phone phía trước vẫn nghe được bình thường.ĐÚng là cắm phía sau sẽ có bảng thông báo dò kết nối, phía trước cũng vậy. Nhưng của tui ở hộp thoại Connector Settings có 3 dòng lựa chọn.