PDA

View Full Version : máy nhận HDD dạng USB giúp mình với !!

pubbyroxy
09-03-2009, 21:49
mình mới cài win Cho Main ASUS chạy AMD Mọi bữa như bình thường ko có vấn đề gì.nhưng hôm nay khi vào win thì lâu dã man , vào dc win thì thấy ở góc dưới bên phải có biểu tượng như khi mới cắn USB vào máy ý. mình nghĩ có thể là do máy nhận HDD ở dạng USB nên mới vào win lâu như vậy........nhờ Mấy Anh Mod trả lời giúp với.........................

deepintheheart
09-03-2009, 23:49
ac. ac. ac. làm gì có vụ mấy nhận dạng hdd kiểu usb, hdd nhận dạng theo kiểu sata hay ide thui mà

bạn thử xem cái icon của usb ở đó là do cái gì, bạn thử remove nó xem.

ngondensang2007
10-03-2009, 08:40
mình mới cài win Cho Main ASUS chạy AMD Mọi bữa như bình thường ko có vấn đề gì.nhưng hôm nay khi vào win thì lâu dã man , vào dc win thì thấy ở góc dưới bên phải có biểu tượng như khi mới cắn USB vào máy ý. mình nghĩ có thể là do máy nhận HDD ở dạng USB nên mới vào win lâu như vậy........nhờ Mấy Anh Mod trả lời giúp với.........................

Nếu đúng như vậy thì phải nó là máy nhận HDD theo dạng raid

pubbyroxy
10-03-2009, 10:18
ac. ac. ac. làm gì có vụ mấy nhận dạng hdd kiểu usb, hdd nhận dạng theo kiểu sata hay ide thui mà

bạn thử xem cái icon của usb ở đó là do cái gì, bạn thử remove nó xem.

có đó bạn ơi,chắc bạn chưa gặp phải.mình vao icon thì thấy đó là ổ hdd của mình.gồm 3 ổ c,d,e.cái này ai từng gặp mới biết được.chắc diễn đàn này chưa ai gặp rùi.hic

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu đúng như vậy thì phải nó là máy nhận HDD theo dạng raid

có cách nào khắc phục không anh?

ngondensang2007
10-03-2009, 10:54
nếu như là xài một ổ HDD thì vào bios chỉnh chế độ nhận ổ là IDE chứ đừng để raid là được thôi.

Tìm hiểu thêm về raid sẽ ra thoi

zaki_ken
10-03-2009, 11:12
máy nhà mình cpu AMD main Abit cũng vậy nữa lúc trước ktv cài thì kn sao đến phiên mình cài lại là bị àh.ở nhà 3 cái máy cũng bị vậy nữa ma không thấy bị như bạn nói là máy vào chậm.kn bít có ảnh hương như bạn nói không nữa.ai bít cách dẹp cái đó chỉ chi tiết dùm mình với.thx nhìu

The Old Man
10-03-2009, 22:45
Có loại HDD HotSwap-able được máy nhận là USB.

deepintheheart
11-03-2009, 11:52
Có loại HDD HotSwap-able được máy nhận là USB.

Cái loại của bác TOM nói hiếm wá, em chưa thấy lần nào :D