PDA

View Full Version : Vi mot cong dong an toan, lanh manh...

stico_vn
09-03-2009, 14:59
Em đang bị SPAM mail, mệt quá đi, bác nào giúp em với.

vtpn
09-03-2009, 15:20
Hehe, lại thêm 1 nạn nhân của SPAM mail? Tui đang nghiên cứu cái này - phần mềm VinaCIS Antispam, chia sẻ cùng mọi người: Link tải nè: http://chongthurac.com/_upload/VinaCIS_antispam_6337Full.exe

male08star
09-03-2009, 15:44
Các bác làm ơn cho em hỏi. Đến phần bảo điền email thì phải điền email gì thế nhỉ? Điền địa chỉ hộp thư để lọc SPAM à?

Help me. Plz

bonmat54
10-03-2009, 08:52
Bạn không cần thiết phải điền địa chỉ email lọc spam, chỉ cần điền một địa chỉ email đang hoạt động và mật khẩu là ok roài.

Mythhero
10-03-2009, 09:18
ừa, tui cũng thấy lạ, lúc đăng ký nhập đại email nào vô cũng được, vậy phần mềm này làm sao chặn thư rác của tui được ? Giúp dùm đi !!!

vtpn
10-03-2009, 13:48

Chỗ này mình điền địa chỉ email và mật mã tùy ý dùng để đăng ký với VinaCIS AntiSPAM. Có ý nghĩa gần tương tự như việc tạo 1 tài khoản trên diễn đàn đó mà. Ngụ ý để làm gì thì mình chịu???

Còn việc chặn rác hộp thư nào thì theo tui xài thử thì thấy hộp mail nào cũng được. Chỉ cần thay đổi thông số hộp thư cần chặn rác trong Outlook.

nhat_tim
11-03-2009, 12:07
Mình cũng bị spam nhiều lắm. Nhưng mà bộ lọc spam của yahoo hay gmail cũng dùng tốt lắm mà. Chả mấy khi bỏ sót.

themes4yahoo
11-03-2009, 12:22
Mỗi ngày mình nhận trung bình 300 thư các loại, trong đó có khoảng 30 cái thư rác bị lọt.
Chấp nhận thôi. Thế giới bây giờ đầy dẫy thư rác mà.

BKT
11-03-2009, 13:35
Mỗi ngày mình nhận trung bình 300 thư các loại, trong đó có khoảng 30 cái thư rác bị lọt.
Chấp nhận thôi. Thế giới bây giờ đầy dẫy thư rác mà.

Anh nhận thư trong ngày cũng nhiều ghê. Em làm bên dịch vụ khách hàng nên hàng ngày có khi nhận cả 500 lá đấy chứ. Em có ông anh họ cũng chỉ cho em dùng nhiều cách chống thư rác lắm nhưng chưa thấy có cách nào hiệu quả.

Hôm qua, ổng mới cài cái phần mềm này cho em. Em xài thấy cũng ok, bị lọt 5 bức so với trước đây là 30.

Lang thang trên mạng định tìm tên phần mềm chỉ cho mấy nhỏ bạn thì ai dè vô đây có. Thank bạn vtpn nhiều

stico_vn
11-03-2009, 13:39
Thì ra cũng nhiều bác bị cùng cảnh ngộ quá. Bác BKT gửi lại cho em đường link tải phần mềm đi bác. Đa tạ bác nhiều nhiều.

BKT
11-03-2009, 13:45
Anh vtpn có đưa link mà anh stico

vtpn
30-03-2009, 10:45
Theo thông tin mà tiểu đệ thu thập được thì VinaCIS Antispam là phần mềm được việt hóa từ sản phẩm có tên Spamfighter của hãng Spamfighter.

SpamFighter là công ty chuyên cung cấp giải pháp chống thư rác hàng đầu tại Châu Âu. Hãng này có trụ sở chính đặt tại Đan Mạch - một trong những quốc gia có luật chóng thư rác ngặt nghèo nhất thế giới. Hiện số người tham gia sử dụng phần mềm Spamfighter đã lên tới con số cực khủng 6.133.067 thuộc 224 quốc gia và vùng lãnh thổ.

BKT
14-04-2009, 08:52
Hic, hôm qua em bị khách hàng phàn nàn là gửi mail sao không thấy reply. mà em tìm hoài trong Inbox không thấy có. Dạo 1 vòng thì ra nó nằm trong thư mục Vinacis antispam (bó chiếu làm xém nữa úynh lộn với khách hàng). Các bạn có cách nào hạn chế việc lọc nhầm này không nhỉ?

kjfilm.net/music
15-04-2009, 09:26
Hic, hôm qua em bị khách hàng phàn nàn là gửi mail sao không thấy reply. mà em tìm hoài trong Inbox không thấy có. Dạo 1 vòng thì ra nó nằm trong thư mục Vinacis antispam (bó chiếu làm xém nữa úynh lộn với khách hàng). Các bạn có cách nào hạn chế việc lọc nhầm này không nhỉ?

ừa với 95% lọc chính xác là rất cao rồi đó bạn .mail giao dịch bị vào sọt rác thì rất nhiều lý do trong đó có lý do là khi chưa sử dung anti spam mail thì mail đó vẫn vào thư rác , nên khi sử dụng anti spam mail thì anti spam không chuyển qua box mail cho.

ngoquyen
16-04-2009, 11:04

Không có gì gọi là Hoàn Hảo cả

hieuapt
16-04-2009, 11:08

có cách đấy là bỏ suy nghĩ mọi thứ đều hoản hảo . nó sẽ chỉ có ý nghĩa khi hỗ trợ con người chứ không giúp 100% . như vậy sẽ làm con người lệ thuộc . hãy kiểm tra thùng rác .

anhtu138
16-04-2009, 14:42
Mình doaw về sử dụng thấy khá hay,mọi người dùng đi rồi cho ý kiến nhé :)