PDA

View Full Version : Đây có phải là lỗi về Driver VGA Card

freelancer89
07-03-2009, 08:09
Em dùng Nvidia 6200 LE hiện bây h máy tính của em có triệu chứng lạ là cứ mỗi khi khởi động máy Windows báo là tìm thấy VGA Card và tiến hành cài đặt sau đó lại trở lại bt.Em đã cài lại driver nhưng ko thấy có hiệu qua?Mong các Pro giup em giải quyết vấn đề.liệu đây có fai la Virus?

tinhbuon007
09-07-2009, 14:42
Mình còn bị hơn bạn nữa nè! khởi động máy lên thì vô device manager thì thấy driver VGA bị lỗi VGA... cài lại driver thì ok nhưng khi restart thì lỗi driver VGA nữa(y như bị đóng băng zậy đó, nhưng máy ko có đóng băng. Giờ ko bít làm sao lun. Cài lại win thì mất hết dữ liệu( dữ liệu toàn là phần mềm kế toán ko mới chết chứ). ai có cái sữa chữa xin up bài giúp mình với. thanks nhiều!!!

hai_lua_di_@
09-07-2009, 15:36
thì cài lại bình thường thôi copy dữ liệu lại rồi cài dữ liệu kế toán nằm trong ổ C program files kiếm phần htkk thuế copy data đó là ok

ngondensang2007
09-07-2009, 15:44
thì cài lại bình thường thôi copy dữ liệu lại rồi cài dữ liệu kế toán nằm trong ổ C program files kiếm phần htkk thuế copy data đó là ok

:emlaugh: thủ công thía pác cài này dành cho việc lỗi win không vào được hệ điều hành thôi.Còn vẫn vào vẫn hoạt động được thì chỉ cần backup dữ liệu sang ổ D là ổn roài.Khi cài lại phần mềm chỉ mỗi việc phục hồi dữ liệu là xong.Nhanh chóng đơn giản gọn nhẹ.