PDA

View Full Version : Máy không nhận được ổ CD?

neotran
05-03-2009, 12:08
Không bit sao máy của em ổ CD không đọc được (em có thay ổ CD mới nhưng vẫn không đọc được)nó báo dòng lỗi gì đó em không nhớ rõ nhưng có chữ corupted... thì phải. Mong các bác chỉ em cách khắc phục. Ah mà khi em khởi đọng máy thì lại báo "A: Driver error press F1 to continue". Em da gỡ bỏ ổ A mất tiêu rùi ma sao nó vaanx báo vậy nữa?

thukb
05-03-2009, 12:44
vbao bios chinh thu xem.

khiemtran
05-03-2009, 14:12
Bạn kiểm tra lại xem ổ CD có được gắn đúng cáp vào main, và cáp nguồn chưa? Có cắm nhầm k0?

A Chánh
05-03-2009, 16:35
Ah mà khi em khởi đọng máy thì lại báo "A: Driver error press F1 to continue". Em da gỡ bỏ ổ A mất tiêu rùi ma sao nó vaanx báo vậy nữa?
Em đã tháo ổ đĩa A ra khỏi máy, em cần vào BIOS Disable ổ A đi thì nó sẽ không còn báo lỗi trên nữa.

neotran
05-03-2009, 19:07
Bạn kiểm tra lại xem ổ CD có được gắn đúng cáp vào main, và cáp nguồn chưa? Có cắm nhầm k0?

Main của máy em đơn giản lắm. Chỉ có mấy cái khe để cắm vô hà. còn cáp nguồn thì chắc có lẻ em cắm đúng. Để em kiểm tra lại thử sao. Em đã đem ra tiệm sửa rùi, họ bảo cài lại win. Em đã ghost lại (Ghost SP3 Lite của itquangnam) nhwng vẫn vậy không khắc phục được. Để em kiểm tra lại như anh hướng dẫn em xem sao. Thank bác nhiều!!!