PDA

View Full Version : Tạo form thông tin

andre
20-09-2002, 17:05
Các bạn nào biết xin chỉ giùm:
Mình muốn tạo 1 from thông tin cho người dùng nhập vào các thông tin của họ rồi bấm nút Submit nó sẽ lấy các thông tin đó và gửi về email của mình. Muốn thiết kế trên Flash phải làm sao, Action Script có giống VB không sao khó sử dụng quá.
Xin gởi cho mình 1 số tài liệu về Action Script. Cám ơn

9Star
20-09-2002, 23:04
Bạn phải dùng ASP hoặc PHP... cùng với Flash cũng giống như tạo Form trong HTML rồi gửi tới file ASP hay PHP để gửi mail đi thôi. Bạn định viết bằng ASP hay PHP thì mình gửi Source cho.
ActionScript rất giông JavaScript.
Tài liệu mình cũng không có.

9Star.

9Star
21-09-2002, 15:58
Hi andre,

Khong phải là bạn có thể viết ASP hay JSP trong Flash đâu, mà bạn tạo Form trong Flash, sau khi nhấn Submit thì nó gửi thông tin tơíi file ASP hay PHP... Trang đó là trang gửi Mail về cho bạn.

Mình gửi cho bạn file viết bằng ASP với PHP mình Download được trên mạng về trong Flash5, bạn thử coi ha...

9Star

WHOisWHO
28-08-2007, 03:46
các bác nào có cái này giúp em với...

huydungktv
28-07-2010, 01:25
Xài thử thăng này đi, tự code đó.
[Có file đính kèm]

Đúng như lời 9Star nói, các bác cần tạo một file flash, trong file flash này có các Input và nút Submit, trong nút submit này các bác viết code cho nó (Xem file đính kèm ý). Trong nút Submit bạn trỏ tới file PHP hay ASP nào thì file đó sẽ nhận được các tham số do các bác nhập vào.

có Pm cái Y!M: huydung_1987

Link: http://www.mediafire.com/?i3otsfyqox1iyjh