PDA

View Full Version : Giúp về Internet Connection

taninfo
03-03-2009, 10:30
Không hiểu sao máy ở phòng net nhà mình có biểu tượng Internet Connection khi mình view thuộc tính của nó, mình muốn cái này không hiện lên được không ? Vì sợ nếu nhấp phải vào nó chọn disconnect một phát là cả phòng net đi hết. Mình sợ ai đó biết và phá ,mong các pro giúp với, mình cảm ơn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Giúp mình đi ................

thtu76
03-03-2009, 12:29
Bồ đặt TK admin và user cho các máy, người dùng net chỉ được vào TK user.

tran_phong
03-03-2009, 15:07
Không hiểu sao máy ở phòng net nhà mình có biểu tượng Internet Connection khi mình view thuộc tính của nó, mình muốn cái này không hiện lên được không ? Vì sợ nếu nhấp phải vào nó chọn disconnect một phát là cả phòng net đi hết. Mình sợ ai đó biết và phá ,mong các pro giúp với, mình cảm ơn!

Giúp mình đi ................

cái này bạn vào run gõ gpedit.msc rồi ngăn trong đó là nhanh nhất. Dao diện dễ sử dụng.
Goodluck

vn.disable
03-03-2009, 16:09
Nếu nhà bạn làm phòng net, có thể bạn dùng ADSL + mạng LAN, và giả sử bạn thấy biểu tượng Internet Connection trên máy chủ thì cho dù bạn có disconnect thì cũng chẳng sao..vì toàn bộ các máy độc lập về mạng, tất cả đều về HUB.

spyunknow
03-03-2009, 18:04
như thế này nhé, bạn vô Network Connections-->kích chuột phải vào Local Area Connection--> nó sẽ hiện ra 1 cái bảng, bạn nhìn xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Show icon in notification area when connected,kích bỏ dấu Tích đi là ok

abstan
03-03-2009, 18:29
Máy mình mấy hôm nay không còn biểu tượng Internet Connection nữa.vào Show All Connections chỉ có mỗi Local Area Connnection thôi.

có bác nào cao tay giúp em lấy lại được không ạ?

thanks All

taninfo
04-03-2009, 13:36
cái này bạn vào run gõ gpedit.msc rồi ngăn trong đó là nhanh nhất. Dao diện dễ sử dụng.
Goodluck

bạn có thể chỉ mình bước vào khóa ở đâu trong gpedit không ?

như thế này nhé, bạn vô Network Connections-->kích chuột phải vào Local Area Connection--> nó sẽ hiện ra 1 cái bảng, bạn nhìn xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Show icon in notification area when connected,kích bỏ dấu Tích đi là ok

cái này mình cảm ơn bạn nhưng nó chỉ hiện icon ở taskbar thôi,bỏ check nó không ở taskbar nữa . cái mình cần là làm sao không cho nó hiện khi chọn view thuộc tính mynetwok place đó

không có gì hay nữa hả mấy bác ?
topic của em bị xếp ở pgae 3 rồi mừ vẫn chữa có giải pháp

taninfo
11-03-2009, 13:29
tưởng nơi đây cũng nhiều cao thủ mà thất vọng quá, mọi câu hỏi đều không có câu trả lời cuối cùng

khiemtran
11-03-2009, 13:55
bạn vào Run gõ gpedit.msc -> Mục Use Configuration Tìm đến mục Administrative Template- Control Panel- nhìn bên phải. Pro hibit Access to the control panel - Click chọn Enable.
Chỉ cần khóa Control Panel thì sẽ không có ai đụng đến Internet Connection hay các thành phần khác.

taninfo
20-03-2009, 11:56
bạn vào Run gõ gpedit.msc -> Mục Use Configuration Tìm đến mục Administrative Template- Control Panel- nhìn bên phải. Pro hibit Access to the control panel - Click chọn Enable.
Chỉ cần khóa Control Panel thì sẽ không có ai đụng đến Internet Connection hay các thành phần khác.

vẫn có thể disconnect bạn ạ , giúpn với , còn cách khác hông ?

laitang
20-03-2009, 22:14
vẫn có thể disconnect bạn ạ , giúpn với , còn cách khác hông ?

Bạn chỉ cần tạo tài khoản user limited, tạo mật khẩu cho tài khoản admin thì user không làm gì mạng của bạn được

taysac
01-04-2009, 18:19
vào control panel, add and remove program, add/remove windows components, networking Services, bấm details, bỏ chọn Internet Gateway Device Discovery and Control Client, ok