PDA

View Full Version : Hết bảo hành là hết trách nhiệm phải không

konokoshino
03-03-2009, 10:11
--------------------------------------------------------------------------------

chuyện là như vậy
bà dì mình có mua 1 computer ở cửa hàng Chính Bổn Nha Trang bảo hành 1 năm từ cuối 2007 đén hết cuối 2008 giá hơn 8tr ..
thời gian qua máy chạy không như lúc đầu ...cứ ì ạch ...và cài lại liên tục
...và khi mình phát hiện ra thì biết cái main nay không tốt cho lắm nên có nói với bà dì đem đi bảo hành lai ...hoạc làm lại cho máy chạy tốt hơn vì còn trong thời gian bảo hành ... và gần cuối năm ...dì mình đem đi bảo hành lại
sau khoảng thời gian dài gần 1 tháng trời mà cái máy của dì mình vẫn chưa thấy đâu ... dì mình đã gọi điện thoại thì nó chở cái máy xuống và thông báo 1 câu ...máy đã hết bão hành rồi ...
trong khoảng thời gian đem đi máy vẫn còn thời gian bão hành hơn 1 tháng nủa là hết ...nhưng nó lại không làm gì cái máy cả và giũ lại cho đến hết thời gian bảo hành
mình rất giận khi khi cái máy không gì thay dổi cả và mỏ máy không còn được nữa ...
...túc mình mình đem mọi thứ test thử qua máy khác điều tốt cả chỉ có cái main là không được thoi
...mình đem cái main len Chính bỏn kiểm tra lại ...không được gì mà còn nghe những lời nói thờ ơ vô trách nhiệm nữa
( main của anh hết bảo hành thì ở đây hết trách nhiệm rồi )khi mua máy họ rất ân cần ..và khi hết hạn rồi thì không còn gì để nói ...
mình vẩn nói nếu hết bảo hành rồi thì em sẻ tra tiền để sửa lại ...
( main này phải gởi vào sài gòn ... tính phí ...nhưng không biết hãng có sửa hay không ) và thế là đùng đẫy cho nhau ... không ai dám nhận cai main đó ....
mà mình nghĩ cho dù có nhận thì họ củng không đem đi vào sài gòn để sửa làm gì ...
vì ai ai củng thờ o hết thái độ như thế mà không thể nào cầm lòng cái tức được ...
bây giờ minh phải làm gì đây

tanphuong85
03-03-2009, 11:05
Thông thường mainboard , ổ cứng ,Ram , CPU bảo hành 3 năm , nên nói sau 1 năm hết hạn bảo hành thì vô lý, bạn phải làm rõ . Còn nếu nhận lại gửi trực tiếp main về nhà phân phối bảo hành thì chắc họ ko nhận đâu

ngvuanh
03-03-2009, 12:15
Nhưng nếu người bán chỉ bảo hành 1 năm thì cũng không nói được.
Dĩ nhiên là hết BH thì hết trách nhiệm. Vấn đề ở chỗ, họ biết cái mainboard của bạn sắp hết BH, và họ "câu giờ" cho hết hạn. Vấn đề này nếu có khả năng thì làm cho lơn chuyện lên, còn không thì chỉ biết bó tay, đi mua main mới và chưa mặt cái Cty đó ra.