PDA

View Full Version : laptop rớt, xin tư vấn.

kaizvn
03-03-2009, 01:01
tình hình chú em vừa mới cho em HP rơi tự do, sau đó thì em nó chạy 1 hồi thì treo... chả biết do đâu. Bác nào biết thì chuẩn bệnh rồi chỉ em ( lỏng ram, lỏng ổ cứng gì đó) để có gì em biết em fix đc em tự thử, còn nếu nặng quá xin các bác cho em cái địa chỉ nào uy tín về sữa chữa laptop HP, thanks các bác trước.

ruagiadidao
03-03-2009, 23:55
Cái lỗi này có nhiều nguyên nhân. Bạn thử gắn lại ram hay ổ cứng trước đi. có gì mới báo cho biết với nha. còn địa chỉ sữa laptop uy tín thì có FSC 72/6 trần quốc toản Q3

hddlab
04-03-2009, 07:31
tình hình chú em vừa mới cho em HP rơi tự do, sau đó thì em nó chạy 1 hồi thì treo... chả biết do đâu. Bác nào biết thì chuẩn bệnh rồi chỉ em ( lỏng ram, lỏng ổ cứng gì đó) để có gì em biết em fix đc em tự thử, còn nếu nặng quá xin các bác cho em cái địa chỉ nào uy tín về sữa chữa laptop HP, thanks các bác trước.

Em thay thử cái HDD xem có được không?

ibm_pro
04-03-2009, 13:53

máy treo do nhiều nguyên nhân lắm bác ah . trước hết bác tháo hdd ra rồi cho chạy trên nền dos xem có bị treo ko . nếu ko bị tiếp tục kiểm tra HDD dùm mình ( bác bào bios trong đó có phần test hdd ). nếu ko thấy lỗi thì phần cứng của bác có vấn đề . phần lớn là do main board . còn hư cụ thể thì phải test mới biết chính xác được .
thân !

blaobaoloc
04-03-2009, 15:58
Em thay thử cái HDD xem có được không?

bác này làm bên recovery Hdd nên lúc nào cũng xem cái Hdd có bị làm sao ko?kaka.
Nói chung, ông nên gở ra tập tành cho biết đi.mất cái này được cái kia.Cùng lắm mua cái mới và rút kinh nghiệm đừng để rớt.hết