PDA

View Full Version : Các bạn giúp mình với

hoangnam_bth
02-03-2009, 17:42
Không biết các bạn đã gặp vấn đề này bao giờ chưa.Mình có cái Laptop hiệu Acer 5030.lúc trước thì máy chay rất tốt.Khi mình cài lại Win thì máy không nhận bàn phím và chuột nữa.Khi máy hoạt động mình cắm chuột USB vào thì sử dụng được.nhưng khi mình vào safe mode thì bàn phím và chuột vẫn chạy tốt.Có bạn nào biết thì giúp mình với.

tam_giang
02-03-2009, 17:47
Khi vào safe mode nó dùng default driver nhưng bạn cần cài lại driver của nó. Bạn xài Win gì, thường là P-n-P. Riêng câu này tôi không hiểu rõ lắm "Khi mình cài lại Win thì máy không nhận bàn phím và chuột nữa.Khi máy hoạt động mình cắm chuột USB vào thì sử dụng được.nhưng khi mình vào safe mode thì bàn phím và chuột vẫn chạy tốt."

hoangnam_bth
03-03-2009, 15:49
Mình xài Win XP SP2.Khi mình cài lại Win nhưng chưa cài drive thì bàn phím và chuột vẫn chạy bình thường.Nhưng khi cài drive xong thì mình sử dụng được khoãng 20 phút thì mình không sử dụng được phím và chuột nữa.Kể cả nút power cũng không bấm được.Mình phải tháo pin ra mới tắt máy được.Khi mình cắm USB vào thì chuột USB chạy bình thường.