PDA

View Full Version : cai pc cua em bi sao roi giup em voi

rua_con2008
02-03-2009, 11:24
Gần đây cái máy tính của em bi sao ấy,khi bật lên đến màn hinh Wellcom thi tự nhiên lại đen thui hết trơn chỉ còn lại co con chuộc trên màn hình.
Em bung ghost lại thi chạy bình thường được vài bữa lại bị tiếp dù em đã wet virut rồi nhưng không có con nào :)
Mấy huynh coi chỉ em với chứ vài ngày lại bung ghost lại mệt wa

tam_giang
02-03-2009, 11:39
>> dù em đã wet virut rồi
Bạn dùng gì để wet virut? Không nên dùng cái gì ẩm ướt hoặc nhiều độ ẩm cho máy vi tính.

Mike2606
02-03-2009, 12:09
>> dù em đã wet virut rồi
Không nên dùng cái gì ẩm ướt hoặc nhiều độ ẩm cho máy vi tính.

>>>Bạn định quét virus = "Handmade" chăng ? :D

rua_con2008
02-03-2009, 12:15
Hiện mình chỉ dùng cái Bkav để wet thôi chứ có lúc sau khi bung ghost rồi khởi restar lại đến lần thứ 2 lại y cũ mà cài mấy cái wet virut như Kaperkey thi cũng bắt khởi động lại :H

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà nếu mình có thể bắt bằng tay thì cũng co dư tiền mua máy mới rồi đâu cần khố sở với máy cũ làm chi> $_$
Bán thân kiếm tiền mua máy chơi

ngondensang2007
02-03-2009, 12:22
cài trắng win cho an toàn
mà cái bệnh này pác phải xem rất hay xảy ra khi cài một chương trình gì mới hơặc update chương trình gì đó

AkuVn
02-03-2009, 12:30
Giờ sài KIS hay BIT là tốt nhất nhỉ? Virus ngày càng nhiều!

deepintheheart
02-03-2009, 15:02
Có lẽ do bạn quét virus ko kĩ chưa phát hiện dc vì nghe bạn nói bạn chỉ xài bkav thằng đó cùi mía zậy quét dc chưa chắc đã diệt dc nữa.
Bạn kiếm mấy thằng mạnh manh như BIT,KIS, hay Symantec quét cho chắc rồi sau đó cài win lại. Nhiều khi bản ghost của bạn cũng virus luôn rồi :D

rua_con2008
02-03-2009, 15:55
việc cài lại máy thi wa de chỉ có điều mình muốn jữ lại dữ liệu cũ thôi.
minh cũng ớn máy cái chương trình wet virut òi. hôm rồi dùng bk wet xong thi hong khởi động máy liên dc luôn
vì máy cơ quan nhờ mình xem hộ nên cũng hơi rung :) đến lúc lên dc thì lại ko in duọc(chỉ biết kêu trời với thàng BK vì nó ăn luon file ko bi he thống) :@

yeuem8989
02-03-2009, 20:25
Tốt nhất là nên cài lại win,rồi dúng chương trình diệt virut quét các ổ còn lại.
Theo mình cứ nên xài NAV ,bản này free,nhưng khởi động vào hơi chậm bạn ạ