PDA

View Full Version : can giup ve mang LAN

royalbluetn
01-03-2009, 10:49
nhà em mới nối mạng, cái modem no có 2 cổng 1 usb 1 cổng thường em chia ra nối 2 máy của nha` với nhau thi khi oline vẫn bình thường nhưng khi em rút mạng chi bật modem để chỉ dùng mạng LAN thì không chơi game đc với nhau.2 máy vẫn share file copy đc của nhau nhưng không vào được game LAN. cụ thể la` Warcarft3.dù máy nào làm host thì máy kia cũng không vào đc mang.mạc dù vẫn hiện mạng.cac pro giup em khắc phuc lỗi này với.

deepintheheart
02-03-2009, 10:47
khi kết nối client chơi war trong lan bạn phải vô war chỉnh lại nữa, và trong phần của card amng bạn cài thêm cái tcp/ip .

royalbluetn
03-03-2009, 19:29
bạn có thể nói rõ hơn được không? trong war thì chỉnh gi? ngoài cái option của nó còn chỉnh đc ở đâu?.amng là j?nếu có thể cho mình xin số điện thoại minh gọi hỏi chi tiết?thã

LETRAN001
03-03-2009, 20:17
ban phai thiet lap ten thu tu cho may va chon cung nhom nhu workgroup hay la mshome,restar lai la ok

royalbluetn
04-03-2009, 07:43
những cái đó mình đã làm hết rồi.thế mới share file cho nhau đc chứ.vấn đề là khi chơi game minh thấy host rồi nhưng không vào đc.

quannhi333
04-03-2009, 07:49
Hôm qua tôi cài win lại thì máy tụi ko có mang Lan và cung ko truy cập enternet dc máy em là máy trạm p nét !Các Pác nào bik chỉ dzum cài lại Thinks nhìu

deepintheheart
04-03-2009, 12:41
Hôm qua tôi cài win lại thì máy tụi ko có mang Lan và cung ko truy cập enternet dc máy em là máy trạm p nét !Các Pác nào bik chỉ dzum cài lại Thinks nhìu

Chưa cài dirver làm sao cho windows nó nhận dc mà đòi có internet :D

1.) You have to have Windows 2000/XP. BattleLAN does not work on Windows 98/ME.

2.) I think you have to have your LAN connection enabled. (Since you are making think WarCraft 3 that you are on a LAN it be kinda smart to have your LAN connection enabled?).

3.) If you are on a broadband connection you are most likely behind a router or something like a firewall (check that you don't have the Windows XP firewall and you person that is playing with you.). If you have a firewall on you need to disable it, or go into the configuration on your router and make your computer on the DMZ zone when you play or just enable the ports or disable the firewall like ZoneAlarm or the Windows XP firewall.

4.) You both have to have the same version of Warcraft 3.

5.) Make sure you are doing it correctly. In BattleLAN add the person's IP address and make sure you have the right IP. Make the person go to showmyip.com and get the IP. Then click Add and save just incase BattleLAN closes. Then click start. Sometimes BattleLAN closes for no reason so once you launch the game make sure (Alt + Tab) to see if it is still running.

Create game and make the other person go to Local Area Network and wait for a game to pop up.

If you can't host let the other person try.

Cách tạo mạng LAN để war đó bạn tham khảo thử

conan52
04-03-2009, 13:39
cái này bạn kiểm tra lai xem rất có thể 1 trong 2 máy bạn nối mạng LAN bị lỗi Win hôm trước tôi cũng nối mạng cho thằng bạn và nó cũng bị như thế!! Bạn thử cài lại Win xem sao nahz chúc bạn thành công ^^!