PDA

View Full Version : Vì sao không thể vao mạng được?

baolam128
28-02-2009, 18:21
Nhà mình đang sử dụng 2 destop dùng chung một modem Linksys 4 cổng.Mấy ngày trước ca hai máy vẫn vào mạng bình thường,hôm nay đột nhiên một máy lại trở
chứng,KIS không update được,bật IE,FireFOX đều báo erro page.Trong lúc máy kia
vẫn chạy binh thường (mình đang dùng để vào diễn đàn đây).Xin các cao nhân chỉ giáo giúp với.Cảm ơn trước tất cả bà con nghen!

ngondensang2007
28-02-2009, 21:11
em kis nó đánh sập mạng rồi rất tiếc chỉ biết có thế remove kis đi đảm bảo ngon lành vì em gặp nhiều rồi mà còn sửa nó thế nào thì chờ ai am hiểu về kis chứ em thì không xài kis pác à

Mike2606
28-02-2009, 21:52
Nhà mình đang sử dụng 2 destop dùng chung một modem Linksys 4 cổng.Mấy ngày trước ca hai máy vẫn vào mạng bình thường,hôm nay đột nhiên một máy lại trở
chứng,KIS không update được,bật IE,FireFOX đều báo erro page.Trong lúc máy kia
vẫn chạy binh thường (mình đang dùng để vào diễn đàn đây).Xin các cao nhân chỉ giáo giúp với.Cảm ơn trước tất cả bà con nghen!

>>> bạn kiểm tra đầu line của máy bị lỗi xem sao, nhiều khi chỉ vì đầu line bị trục trặc nên bị rớt mạng.

thtu76
01-03-2009, 09:27
Tham khảo tại http://www.ddth.com/showthread.php?t=253475

peter_nguyen1405
01-03-2009, 09:48
Thế bạn thử cách này chưa, remove KIS là 1 cách, nhưng trước khi remove KIS thì bạn kiểm tra xem bạn có vô tình làm KIS đánh sập mạng không.

Nhiều lúc vô tình, bạn nhấp phải chuột vào KIS và Block Network Traffic. Nếu bạn nhấp phải chuột vào biểu tượng KIS và thấy không còn dòng chữ này mà thay vào đó là dòng chữ Unblock Network Traffic thì bạn hãy chọn nó. rồi bạn thử vào mạng bình thường nhé. Vì bạn đã vô tình block network rồi nên hãy unblock nó để vào lại mạng. Chúc bạn sớm online nhé

baolam128
03-03-2009, 22:06
Kiểm tra đủ cách vẫn bí,không cách nào vào bất kì trang web nào cho dù icon 2 cái TV trên thanh tasbar vẫn sáng và báo tốc độ kết nối ngon lành.cuối cùng đành cài lai win.Bây giờ tiếp tục vào mạng bình thường,thằng Kis lai update ào
ào>Giải quyết sự cố bằng cách hạ sách nhất và vẫn không hiểu nguyên nhân nào
máy lại gặp sự cố đó>Mong quý cao nhân cho vài lời giải thích và chỉ bảo cho tui bớt ấm ức trong người.Xin cảm ơn quý huynh đã tơ vấn kịp thời!

hugochip
03-03-2009, 22:14
Kiểm tra đủ cách vẫn bí,không cách nào vào bất kì trang web nào cho dù icon 2 cái TV trên thanh tasbar vẫn sáng và báo tốc độ kết nối ngon lành.cuối cùng đành cài lai win.Bây giờ tiếp tục vào mạng bình thường,thằng Kis lai update ào
ào>Giải quyết sự cố bằng cách hạ sách nhất và vẫn không hiểu nguyên nhân nào
máy lại gặp sự cố đó>Mong quý cao nhân cho vài lời giải thích và chỉ bảo cho tui bớt ấm ức trong người.Xin cảm ơn quý huynh đã tơ vấn kịp thời!

máy bác này giống hệt em. chỉ còn cách cài lại win thôi hả bác. em thì xài modem fpt. không hiểu nó bị cái gì. máy em mới mua được khoảng có 1 tháng mà đã gặp lỗi rồi chán quá.

phanvantrong1987
11-09-2009, 22:38
Xin lỗi cho mình hỏi:mạng ko vào đươc và hiển thị lên dòng chữ limited and no connectivity là vì lí do gì vậy

quachthuy
11-09-2009, 23:11
bạn chịu khó set up home or small lại cái mạng! rồi rs máy thử coi thay vì cách cài lại win.

user_84_gialam
12-09-2009, 13:07
dòng chứ "Limited and no connectivily" nghĩa là đã bị giới hạn và không thể kết nối, lỗi này hay sảy ra khi bị trùng IP hoặc DHCP không thể cấp IP cho máy của bạn đc. Dòng chữ này sảy ra kèm với biểu tượng hình tam giác màu vàng + dấu chấm than màu đen nằm bên trong.

tm02019
16-09-2009, 08:12
dòng chứ "Limited and no connectivily" nghĩa là đã bị giới hạn và không thể kết nối, lỗi này hay sảy ra khi bị trùng IP hoặc DHCP không thể cấp IP cho máy của bạn đc. Dòng chữ này sảy ra kèm với biểu tượng hình tam giác màu vàng + dấu chấm than màu đen nằm bên trong.
==> Đây là trường hợp đối với mạng xài cáp kết nối, nếu bạn kết nối bằng wifi thì thêm trường hợp là password đăng nhập mạng wifi không đúng nên wifi router không cấp ip cho máy bạn.

thanhtinh87
16-09-2009, 13:18
cao cmd go lenh realese ip => renew ip
ok

kecamsogiangho
12-01-2010, 00:10
máy tính của mình vào mạng rât chập chờn . Có trang vào được hôm nay bỗng dưng ngày hôm sau không vào được? Máy tính còn lại trong phòng vẫn vào được? mình nghi bị vi rút dùng bkav home diệt mà vẫn không vào được. Mong diên đàn júp đỡ

thanhtamntp
12-01-2010, 13:41
khi không vào được trang nào bạn thử với các command sau, và post kết quả
ping domain
nslookup domain

user_84_gialam
12-01-2010, 14:11
==> Đây là trường hợp đối với mạng xài cáp kết nối, nếu bạn kết nối bằng wifi thì thêm trường hợp là password đăng nhập mạng wifi không đúng nên wifi router không cấp ip cho máy bạn.

Đúng thế! ở đây Ngondensang2007 có nói là dùng mạng có dây hay kô dây đâu.

@thanhtinh87

go lenh realese ip => renew ip
cú pháp ipconfig /release => ipconfig /renew tớ nghĩ là đúng hơn đó