PDA

View Full Version : Giúp em cài Driver cho máy bàn !

vanlysau104
28-02-2009, 12:15
Em mới cài lại win cho Intel(R) Pentium(R)4 CPU 1.80GHz 1.79GHz , Ram 512
Mà ko bít kiếm driver cho nó ở đâu ai biết chỉ dùm em !

tam_giang
28-02-2009, 14:19
Phải biết chi tiết về main, video, sound .... chứ chỉ CPU và RAM thì chịu thua.

congchua8800
28-02-2009, 14:53
kaka dùng Cpuz hay cái khác cũng dc, xem các thông số ở đấy rồi vào trang chủ của nó down về cài là ok. vụ này em vừa làm cách đây không lâu.

vanlysau104
28-02-2009, 17:29
Phải biết chi tiết về main, video, sound .... chứ chỉ CPU và RAM thì chịu thua.

Hix, mấy cái đó coi ở đâu em hông bít, bày em với, còn mấy cái card màn hình nữa vô dxdiag mà ko thấy tên card màn hình, giờ sao đây các bác ơi!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

kaka dùng Cpuz hay cái khác cũng dc, xem các thông số ở đấy rồi vào trang chủ của nó down về cài là ok. vụ này em vừa làm cách đây không lâu.

Bạn cho mình nick yahoo để mình học hỏi với được ko vậy?

huyennuisap
01-03-2009, 00:13
tìm tren main những chử số nào bự nhất thì vào google tìm

kaizvn
01-03-2009, 00:48
bạn này là siu nhân nè lol

loi_ktv
01-03-2009, 01:11
trời nếu bạn không gi rõ thông số thì làm sao có thể giúp bạn được.Nhưng vơi cấu hình bạn nói thì mình có thể khuyên bạn một câu bạn hãy ra cửa hàng bán đĩa mua lấy một đĩa Driver bây giờ trên thị trương bán rất nhiều. chẳng hạn dĩa 25000 driver,bây giờ thì có cả đĩa 5000 rồi bạn có thể tìm thấy driver của máy bạn trong đó. chúc bạn thành công (:)_(:)

O.X-LCD
01-03-2009, 01:22
Bạn chỉ cho biết mỗi cái CPU & Ram thì làm sao mà mình tìm Driver dc ?
Với lại CPU & Ram ko liên quan gì tới việc tìm Driver đâu bạn.
Bạn cho mình hỏi là máy bạn có Card màn hình rời hay ko vậy ? nếu có Card rời thì xem tên sản phẩm & tìm Driver của Card màn hình đó Thông qua Google, còn nếu ko thì đó là Card Onboard thì thường nó đi kèm trong cái đĩa Driver của Main đó. (Và cách Kiểm Tra chắc chắn là tháo thùng máy ra và xem tên sản phẩm thoy ! Đa số các Main đều không ghi rõ mới đau. @_@)
Ngoài ra bạn phải biết tên hãng Main của máy mình & Chipset đó nữa. Khi biết dc tên sản phẩm thì mới dễ dàng tìm kiếm dc !

milandini
01-03-2009, 02:30
Bạn dùng CPUz hoặc Everest để xem các thông tin về phần cứng

vanlysau104
01-03-2009, 19:09
Dùng Dr Hardware nó ghi main board vầy :
Model : Dell
Chipset : intel 845G/GL/GLV/ desktop (82845Gx GMCH + ICH4) PCI chipset
Bus type : PCI
Memory : 509 Mb

Main BiOs :
Name: Phoenix

Như vậy đã đủ chưa hic hic! Còn tìm thêm thông tin gì nữa ko bạn?

Giờ máy chỉ mới cài win xong chưa có driver gì hết nên ko vô mạng đc, ko bít cài driver gì mới vô mạng đc nữa!

O.X-LCD
01-03-2009, 21:40
Uả sao kì vậy ? Khi mới cài lại Win xong (chưa cài Driver) mình vẫn vô Internet bình thường mà, hình như đâu có cần Driver mới vào mạng dc. Mình đoán chắc có lẽ ko phải do ko có Driver nên ko vô mạng dc. Bạn cho mình hỏi nè: Cái "triệu chứng" ko vô mạng dc mà bạn nói có phải là khi mở chữ E (Internet Explorer) thì nó hiện một trang web của Modem ADSL ko ? Nếu đúng thì bạn phải thiết lập lại Modem thoy. Còn nếu bạn cần Driver cho máy mình mà ko có thì mình sẽ Post cái disc 25k Driver lên cho bạn dùng thử, Nếu dc thì bạn cứ dùng còn nếu ko dc thì bạn chịu khó mua disc 50k Driver khác nhé !
Trường hợp của bạn ngộ wé.
Nói thật với bạn nhé trong 6 tháng thoy mà mình cài lại Win cho máy mình hết 3 lần rồi đấy nhưng vẫn chưa gạp tình trạng "chưa cài Driver thì ko lên Internet dc" như bạn !

vanlysau104
01-03-2009, 22:07
chịu thua 2 máy xài chung mạng mà có 1 máy kok vô mạng đc, chán quá không hiểu bị gì nữa, vô connect to thì ko thấy cái biểu tượng ADSL đâu hết chỉ thấy MSN thôi! AI hiểu bị gì thì chỉ giúp với!

cuongpv_ah
01-03-2009, 22:18
dùng đĩa gigabye hình như là mua máy người ta cho mà

vanlysau104
01-03-2009, 22:25
Máy của thằng bạn hiệu Dell, CPU nằm kiểu lâu đời rùi ấy, giờ e cài lại 1 lần nữa ko biét có vô mạng đc ko đây! Hic!

O.X-LCD
01-03-2009, 22:34
Thôi tiêu mình Up ko dc Disc 25k Driver oài vì dung lượng lớn quá hu hu, thôi mình up cho bạn Phần mềm Everest & CPU-Z nhé. Driver thì bạn thử lên Internet Search Driver cho Main Dell chipset 845 thử nhé. Bạn Download Everest & CPU-Z về rồi giải nén ra nhé.
http://www.mediafire.com/?0y3mjjkzzwj
hoặc
http://www.mediafire.com/file/0y3mjjkzzwj/Everest & CPUZ.rar
Chúc bạn thành công !

vanlysau104
01-03-2009, 22:49
Bạn có thể nick yahoo lại đẻ mình tiện liên lạc đc ko bạn ơi, mình đã thử xái Everest và Dr HardWare rùi thì có hiện main và chipset gì đó, mấy cái này mình chịu mình còn gà mờ lắm...

ninhhoa88
01-03-2009, 23:03
bạn có thể ra quán mua đĩa 50000 driver về thử coi!!!!!!!!