PDA

View Full Version : các bác xem hộ em cái nài

xuyentao
28-02-2009, 00:52
em dùng cái phần mềm IDM,khi vào trang web nhạc vd trang mp3.zing.vn chẳng hạn,thì ko nghe dc nhạc nó tự bắt link download về cho mình, nhưng ko hiểu sao hum nay em vào trang mp3 lại nghe dc nhạc cái IDM nó ko tự bắt Link cho mình nữa, nó lại giống như những ngày trước ko nghe đc nhạc va cứ mỗi lần nghe nhạc thì phải down về.Em muốn nghe dc nhạc trên web mà ko cần tự động bắt link down.Ai giúp em ường hợp này dc ko

Mike2606
28-02-2009, 01:13
>>>tôi chưa thấy trường hợp nào như của bạn...có thể trình duyệt Internet Explorer bị lỗi nên ko tìm thấy dc link nhạc, bạn thử cài trình duyệt Firefox xem,tốc độ duyệt web của Firefox rất nhanh gấp 10 lần Internet Explorer. Còn cái IDM của bạn ko tự động bắt link dc nữa theo tôi có thể do bạn ko có key+***** xịn của IDM...cho nên bản IDM của bạn chỉ cho dùng thử 15 ngày...quá 15 ngày IDM sẽ ko sử dụng dc nữa.

xuyentao
28-02-2009, 10:27
hjx.Bác ơi,trường hợp của em là muốn nghe nhạc web kìa,từ lúc xài cái IDM thì ko nghe dc nhạc trên web nữa, nó tự động bắt link down lun,nên mỗi lần nghe nhạc trên web toàn là phải down về nghe thử ko à.Hum đó tự nhiên cái IDM nó ko tự bắt link và nghe dc nhạc trên web lun, sướng dc 1 lúc thì y chang như những ngày trước "ko nghe dc nhạc, tự động down nhạc".mà cái IDM của em CR@CKK rồi

hieutt3584
01-03-2009, 18:20
bạn mở IDM lên chọn downloads -> options -> tại thẻ general bạn tích bỏ trình duyệt ie (hoặc firefox nếu có) mà bạn muốn nghe nhạc trực tuyến bằng trình duyệt đó.
sau đó mở trình duyệt lên nghe nhạc trực tuyến

nếu ko được bạn mang qua Bách Phương giúp bạn

Trịnh Trung Hiếu - 01686.37.07.88
Trợ giúp mua hàng và kĩ thuật máy tính xách tay.
yahoo ID: hieutt3584

deepintheheart
02-03-2009, 10:39
Có 2 cách :
-trong IDM chọn downloads -> options ->
Tab general bạn tích bỏ trình duyệt IE(hoặc firefox nếu đang xài cái nào)
- trong IDM chọn downloads -> options ->
Tab file types trong khung automotis download files... bạn kiếm cái mp3 hay wma bạn xóa nó đi là ok

tam_giang
02-03-2009, 11:14
>> các bác xem hộ em cái nài
Hôm qua đọc cái tựa tôi đã không biết phải trả lời ra sao !!!

cuongpv_ah
03-03-2009, 15:16
đơn giản vậy à
khi nghe nhạc dùng Task Manager ngắt tạm thời IDM đi
nếu không biết mở Task Manager thì xem hướng dẫn dưới đây
dùng tổ hợp phím(Cirl Alt Delete)
vào prcesses
nháy chuột vào IDM trong bảng tiến trình sau đó End Process

cuongpv_ah
06-03-2009, 22:25
thử chưa Task Manager còn nhiều tác dụng lắm nó có thể ngắt mọi chương trình đang chạy chống được treo máy

------------------
hỏi bạn việc này nhé:
mình muốn gửi bài lên diễn đàn để thỉnh giáo các cao nhân nhưng sao đều không được nhờ bạn giúp chỉ cho cach gửi bài
thank you
-----------------------