PDA

View Full Version : khóa port modem siemen không cho gắn Hub nhưng vẩn váo Wb được

thedat
27-02-2009, 17:29
Em cho nha bên xài chung mạng , nhưng cái port nó xài nó gắn thêm Hub chia cho nhiều máy nửa, làm em không vô mạng được, có cách nào thiết lập 1 port chỉ dùng cho một máy và không cho gắn thêm Hub không.thanks

balcony
27-02-2009, 21:35
Bạn vào phần security rồi parental control khai báo các địa chỉ MAC cho phép được mà :)

missbentre
28-02-2009, 11:28
Xài chung như thế nào? bạn có thương lượng trước với người ta không? nếu bạn chỉ cho người ta xài 1 máy thì bạn vẫn có thể nhìn trên modem thấy được cái nào đang gắn vô mà??? Nói chuyện nhẹ nhàng rằng nếu người ta xài thêm máy phải trả tiền thêm, hổng được nữa thì cắt chứ chặn Mac sao được? nhiều lúc người ta có 2 máy nhưgn người ta kg xài cùng lúc mà chỉ xài theo giờ, vậy bạn chỉ cho 1 máy xài cũng khó cho người ta lắm. Bạn phát hiện 2 máy đang xài thì bạn wa bảo người ta rút ra liền, như vậy có hay hơn không?

thedat
01-03-2009, 15:10
bác balcony muốn khóa địa chỉ MAC thì vào MAC Filtering phải không. Còn mục parental control cho phép địa chí MAC nào được vào mang phải không.

ale8x
14-04-2010, 18:07
the Win 7 thi phai lam sao.