PDA

View Full Version : trục trặc máy in!Help meeeee!!!

noifno
27-02-2009, 16:01
hiện giờ mình đang xài máy in HP 1020.nhưng khi cài driver thì nó báo đã hoàn thành nhưng setup wizard của winxp báo là quá trình cài đặt lỗi.>>>>kô xài được.trong printer and fax đã thấy máy in đã được cài đặt nhưng kô in đc.kể cả test page.hixx.hlep me.Thanks alot1

datdhqn
27-02-2009, 16:28
Báo lỗi gì? chụp hình post lên đi bạn! May ra còn biết đường giúp! Bạn thay dây USB hoặc LPT thử xem. Nhiều khi cũng do dây nữa đó. Máy in của bạn có nút test ở sau không? Bạn thử test bằng cách đó thử xem máy có in không?

missbentre
28-02-2009, 11:57
Thay sợi dây cáp đi bạn! 95% bị lỗi này đó, nhớ mua sợi cáp tốt nhất mà bạn có thể tìm thấy, đừng tiếc tiền cho sợi cáp (> 30.000 đồng). Nhớ là dùng cổng USB phía sau máy (cổng trực tiếp trên main) nhé, không gắn ở cồng trước của máy, không được nối dài dây USB máy in. Vụ này mình gặp hoài.
missbentre@yahoo.com

huyennuisap
01-03-2009, 00:20
nên chọn sơi cáp usb ngắn hơn 1.5mét

loi_ktv
01-03-2009, 00:51
bạn thư gơ ra cài lại cái driver đó xem,mình nghĩ co thể trong quá trình cài đăt có thể đã bị lỗi. còn nếu cài đúng driver thành công không có lý gì mà máy in cua bạn không làm việc?????
con để biết máy của bạn có kết nối tốt với máy tính hay không bạn chuột phải vào Mycomputer chọn manage/Divice Manager/tích dấu cộng phần Universal ****** Bus Controller neu thấy có dòng sport printing tưc là máy tính kết nối tốt với máy in cap cua ban không sao