PDA

View Full Version : Lien quan den mang hinh cua Dell 1405Ẹ

khongquen
27-02-2009, 15:27
Chao moi nguoi
Co ai biet duoc hien tuong may tinh Dell tu nhien bi toi den mang hinh, may tinh minh khi dang su dung mot thoi gian thi mang hinh bi toi den, truoc do thi ben goc phai cua mang hinh rat nong va sau do thi mang hinh xay ra chuyen.
Minh co tham khao thi biet la do bi chay thanh cao ap. nhung minh ko biet chinh xac nhu the nao
phai thay thanh cao ap loai gi, gia bao nhieu va thay o dau?
ai biet chi giup minh voi.. thanks

ruagiadidao
27-02-2009, 19:40
Có thể máy bạn cháy board cao áp rùi. bạn cứ gọi cho mình. mình sẽ kiểm tra và hỗ trợ cho bạn. Thân!

khongquen
02-03-2009, 08:15
minh hien dang o quang ngai, phia nhu the nao de lien he va nho ban khac phuc tinh trang nay day. ban co the noi ch ominh biet loai board cao ap cua mang mang 14.1" co khac voi board cua mang hinh 15.4" khong. Minh co the lien he dau de mua no

ruagiadidao
02-03-2009, 23:51
Cái này mình không chắc bạn à. nếu socket đầu vào của hai loại board tương thích nhau thì mình có thể thay cho nhay được.

khongquen
04-03-2009, 15:56
cam on ban nhieu. cai nay thi minh cung bo tay luon, minh ko ranh ve van de nay. minh co hoi cac cho sua laptop o quang ngia, nhung hinh nhu ho khong biet van de nay. nen ho ko sua duoc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

lam the nao de kiem tra de biet duoc su khac nhau giua 2 dang socket dau vao nay.

ruagiadidao
04-03-2009, 22:19
Híc... bác hỏi khó quá. cái này phải dùng đồng hồ đo đạc mới được. Nhưng bạn tháo cái board cao áp ra coi thử có thể cứu không.