PDA

View Full Version : Chỉ mình Cách Sử Dụng Laptop thế nào là hợp lí

QuangThanh1980
27-02-2009, 00:44
Bạn nào co kinh nghiệm về laptop có thể chỉ mình biết nên sủ dụng như thế nào cho tốt ko? Ví Dụ như nên dùng máy bao nhiêu lâu thì cho máy nghỉ,kiểm tra tình trạng của máy như thế nào,nên dùng phần mềm bảo vệ thế nào khi vào internet... Mong các bạn chỉ giùm nhé. Thank nhiều

kaizvn
27-02-2009, 01:33
1/. Khi cắm điện ko nên gắn pin, dễ chai pin
2/. Ko nên để laptop trên giường nệm vì hầm, dễ hư máy.
3/. 2~3 tuần xài pin cho hết rồi cắm sạc full ( ko sử dụng máy ) 1 lần cho pin ko tự chai.
4/. Cẩn thận khi mang vác ( XPS rót đài 2 lần rồi, thương quá :no:).
5/. Khi vừa dùng máy xong, còn đang nóng không nên bỏ vào ba lô, cặp ngay vì máy chưa kịp thoát nhiệt lại bị nhét vào chỗ kín, hầm dễ hong.

ai biết gì bổ sung thêm :D...

về việc kiểm tra tình trạng máy thì google cái PC wizard, chạy nó xem cấu hình máy chơi cũng đc, thu nhỏ nó lại thì n1o hiện nhiệt độ từng core của CPU với GPU.

heoden
27-02-2009, 01:40
Có người nói sử dzụng ít thui máy sẽ tốt, vừa xài vừa sạc pin không sao, xài hết pin hãy sạc giúp pin lâu chai, tắt những phần cứng không dzùng hay chỉnh độ sáng ít đi giúp tiết kiệm pin, ..... nhưng chả có dzì là hoàn toàn đúng hết nên máy của mình mình thích sao thì xài dzậy. pác Tom có câu này ok " Người cài đặt không kiến thức, bị thói quen rỉ tai chỉ bảo sai bậy".

QuangThanh1980
27-02-2009, 09:26
Cám ơn 2 bạn nhiều nhé.Ông heo lại có cả châm ngôn nữa chứ nhiệt tình quá đấy.