PDA

View Full Version : Cài Win mất âm thanh ko cài lại được

mcvipvn
26-02-2009, 20:23
Mình cài lại win, driver đã cài xong nhưng phần tiếng lại ko cài được. Mình vẫn chưa hiểu nguyên nhân. lỗi: "Install Realtek HD Audio Drive Failure !!" mong các bạn và các anh chỉ giúp. dưới đây mình có dính kèm 1 fire ảnh

squall86
26-02-2009, 22:38
ko thấy file ảnh của bạn đâu
tốt nhất bạn uninstall cái bộ cài của bạn đi
rùi vào control panel > add new hardware, xong để cho nó tự search nhận bộ cài

mcvipvn
26-02-2009, 22:50
ảnh chắc mình ko post đc rùi, bạn chỉ rõ cho mình cách uninstall đc ko. Cảm ơn trước nha

squall86
27-02-2009, 08:56
ảnh chắc mình ko post đc rùi, bạn chỉ rõ cho mình cách uninstall đc ko. Cảm ơn trước nha

ấn chuột fai vào My Computer > Manage > chọn mục Device manage
click vào mục sound & video.....
bạn xem cái driver của bạn cài vào là j
vd là: Intel(r) 82801BA/BAM AC'97..
bạn ấn chuột fai rùi chọn Uninstall
restart lại win cái, rùi cài lại

connect_free_ppg
27-02-2009, 09:16
Bạn ui mình có cách này bạn thử xem nha co được không ha. Vì mình cũng đã từng bị giống u vậy đó.
Khi bạn cài Win xong bạn lam ơn cài cái Driver Sound trước xong khởi động lai máy tính, thế là bạn đã có tiếng rồi tiếp tục cài tiếp Driver đi nha. chúc Thành công! Ok

mdk
27-02-2009, 09:31
Mình đã bị lỗi này rồi đã uninstall drive và cài lại 2-3 lần nhưng cũng bó tay luôn. Cuối cùng phải cài lại win thì ok.

dinhhung_dtvt88
27-02-2009, 09:32
Mình thấy cái khoản card sound của win là mệt nhất hội driver, bộ cài các driver khác chỉ khoảng 3,4,5 mb gì đó, nhưng mà riêng thằng realtek nó làm luôn 30mb.
trong những lần cố sửa driver thì kết quả thường là "not success..., fail..."
Và cuối cùng là cài lại win. ok men

vanlan97
27-02-2009, 10:46
theo mình biết thỳ driver âm thanh thỳ thường là phải chạy setup chứ ít khi mà cho auto tìm đc lắm . có thể lúc máy đang báo restart . bạn ấn phải "Yes" . lúc ấy driver chưa nhận xong . khi máy restart lại và bạn thấy chưa có âm thanh . cài lại driver thỳ hôk đc . Bạn thử vào Start -> Setting -> Control Panel -> Add remove Program , gỡ cái nào có liên quan đến âm thanh ý . rồi xong đó cài lại như ban đầu . vì bạn nói sơ sìa quá nên mình chỉn đoán vậy thôy . hồy mới vào nghề mình cũng hay bị cái này lắm . làm riết rồi quen àh . Chúc bạn thành công nha !

mcvipvn
27-02-2009, 22:27
cám ơn mọi người nhiều nha, mình sẽ thử mấy cách này liền.

Mike2606
27-02-2009, 22:31
...nếu card âm thanh máy bạn của Intel thì tốt nhất là cài driver Realtek,đáng lẽ trước khi cài lại win bạn phải sao lưu driver hoặc nếu có đĩa driver trước đó thì dùng đĩa đó để cài.

mcvipvn
27-02-2009, 22:34
hiz làm mọi cách như mọi người chỉ rồi nhưng vẫn đâu đóng đấy. thôi mình cài lại win vậy.
cám ơn mọi người nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hix mình vừa cài lại win xong, và mình cũng đã cài drive cua Reatel nhưng vẫn ko cài đc vẫn báo lỗi "Install Realtek HD Audio Drive Failure" khi dùng đĩa driver của mail.(mail mình là P5B-VM SE) mình có chụp ảnh và posr nhưng ko post đc. ở phần My Computer > Manage > Device manage > sound & video..... Realtek High Definition Audio thì hiển thị (dấu chấm than nhỏ màu đên nền vàng) trên hình cái loa. pro nào giúp mình vói

Mike2606
28-02-2009, 01:05
nếu hiện lên lỗi chấm than màu vàng có nghĩa là đã có xung đột giữa các trình điều khiển với nhau hoặc driver sound chưa được cài đầy đủ hoặc error trong khi cài...nếu bạn có đĩa driver sound của chính máy bạn thì sao ko cài...còn ko bạn có thể hỏi máy của ai đó xem có driver cùng loại Intel hay ko, ko nhất thiết phải cài realtek

lucha
29-03-2009, 15:19
tim hoi vat va, chay ra tim mua di, vai dong thoi

toi cung tim may thang nay rui nhung am thanh cua may van bat vo am tin, co ai tim ho voi, nan lam rui, di mua cung ko co, may minh la ECS 945GCT_M2. cam on nhieu

chi ho cách post tai lieu len mang giup