PDA

View Full Version : chuyện hôm nay ? lổi phần ??

konokoshino
24-02-2009, 10:30
chào mọi người ...
hôm nay có vẻ là một ngày không đẹp đói với tôi rồi ... tôi là một nhân viên kỹ thuật không bằng cấp ,nhưng rất am hiểu về máy tính ... và đã tiếp cận máy tính hơn 5 năm mà tôi nắm trong tay biết bao nhiêu kinh nghiệm ,không phải là một người tự khen mình giỏi hay tài cao gì ...
mới xin vào làm việc ỡ Trung tâm máy tinh là tôi rất vui ...và công việc được chỉ dịnh là kinh doanh vì ktv chưa cần lắm
tôi vẫn chấp nhận vì biết đâu mình sẻ được đưa vào ktv trong những ngày sắp tới ...và công việc kinh doanh bắt đầu đối với tôi
về kinh doanh có lễ là một môi trường mới đễ tôi tiếp xúc .. nhưng về công việc thì chẳng khác nào đi tiếp thị mặt hàng và sản phẳm của công ty ...tuy là vậy nhưng tôi vẫn cố gắng đẽ mà giao tiếp khách hàng ở mọi nơi từng khu vực trong thành phố
khi tiếp xúc với khách hàng ,tôi không những nhận được những lời chỉ trách ..và những lời than phiền mà họ đã tùng đến cty bảo trì hay sữa chữa ... ngoài những lời xin lỗi và cảm ơn ra ...tôi không biết phải làm gì hơn
để được hợp tác với khách hàng sử dụng sản phẳm của cty là một điều không đễ chút nào ...
và cứ như thế ...thời quan trôi qua được 2 tuần ... tôi củng đã bán được sản phẵm mà cty đưa ra ...
nhưng tôi phải làm gì hơn ngoài việc tiếp cận khách hàng mà tôi không hề tiếp cận được 1 cái máy vi tính nào cả ...cảm thấy rất khó chịu ...
và ngày hôm nay ,chính là ngày mà tôi muốn nói ...
khi tôi đến với một khách hàng đã nhận hợp đồng mua hàng của cty ...trong thời gian chờ đợi để nhận hợp đồng ,một thư ký có nói với rằng ( anh có thể kiểm tra dùm em cái máy kế bên này được không ... tôi cảm thấy rất vui và chấp nhận kiểm tra máy trong thời gian chờ đợi nhận hợp đồng )
... máy thì vẫn chạy nhưng không lên màn hình ...cùng khi đó người giao hợp đồng đã tới và thấy tôi đang kiểm tra gì trên cái máy ...rất khó chịu và họ không chấp nhận như vậy... ( anh là kinh doanh hay kỹ thuật viên )... tôi đã cố giải thích và biết mình đã sai ngoài việc xin lỗi người đó ... họ đã rút lại hợp đồng và không hợp tác nửa ...mặc dù cô thư ký ấy đã ngỏ lời xin lổi tôi ...
khi về lại cty ... thư ký của cty đã nhận được điện thoại mà cty đó gọi tới .. ngoài những lời trách mắng làm tôi rất buồn ...tôi biết mình đã phạm sai lầm và tôi không nói gì hơn ngoài việc giải thích thêm cho giám đôc về chuyện tôi đã làm ...
ai mà không mắc phải sai lằm gặp phải ...nhưng chính vì vậy mà làm tôi phải buồn và tự nghĩ ..có nên tiếp tục công việc mà mình đang làm nữa không và tôi còn có thể được vào kỹ thuật viên của cong ty hay không ...
tôi cảm thấy mình quá chán nản và chẳng muốn làm gì cả ngoài việc ngòi nghi những dòng chữ như thế này ...

_River_
24-02-2009, 10:38
Bác lo lắng hơi quá đáng rồi. Theo tôi, bác chẳng có gì sai lầm cả, có chăng là tự ái cá nhân vì bác... giúp thu kí (xinh đẹp?) thôi. Bác cho biết 2 công ty vớ vẩn đó là cty nào vậy?

Có vẻ bác mặt cảm vì bằng cấp, vậy tại sao không học (cho có) cái bằng KTV?

gon87
24-02-2009, 10:44
HIX, bác đừng quá buồn như thế chứ

Em thấy bác chẳng sai gì cả, Cái lão kí hợp đồng với bác dở hơi thì có ( chắc vì cô thư kí đây mà :D). Bác đã nhiệt tình giúp đỡ khỏi phải gọi thợ ,tốn xiền không cảm ơn thì thôi còn dở hơi.

Niềm đam mê là máy tình thì cứ sống với đam mê của mình thôi, bác đừng mặc cảm vì cái bằng chứ, nói cho cũng nó chỉ như cái vé thôi mà. Bác có thực lực thì không sợ là sẽ không được trọng dụng

Chúc bác nhanh lấy lại tâm trạng. Have Fun

hehehe2006
24-02-2009, 10:50
chào bạn đọc bài viết của bạn a mà đúng hơn là nhựng dòng tâm sư của bạn mình thấy buồn cho bạn . mình thì còn chua đi làm nên có thể nhửng suy nghỉ của mình sẻ vô tư hơn và không bị vấn dề kinh tế ảnh hưởng .nhưng qua bài viết của bạn mình biết bạn là một người rất ham mê máy tính .có thể bạn chưa có một bằng cấp nào để chứng tỏ tài năng của bạn nhưng không vì thế mà bạn phải chấp nhận những môi trường làm việc không đúng sở thích và niềm đam mê.theo mình bây giờ có rất nhiều chổ làm hay thích hợp với bạn hơn khác đang chờ đợi bạn củng nên vì thế bạn không việc gì phải cam chịu .hảy thử thay đổi hoàn cảnh làm việc hiện tại,phat quang lối mòn mình nghỉ bạn sẻ có công việc tốt hơn hiện tại sao bạn không thử .người thành công là người dám chấp nhạn thay đổi bạn ạ . nếu bạn có điều kiện bạn có thể theo học một lợp ngắn hạn hoặc dài hạn về lập trình hay gì gì đó lúc có cái bằng trong tay bạn sẻ có niềm tin hơn và khả năng chọn cong việc thích hợp với bạn sẻ nhiều hơn . vì đây là diển đàn nên không tiện nói nhiều về chuyện riêng thế này nên mình chỉ góp ý thế này thui mong bạn có suy nghỉ và tìm ra con đường đúng .nếu cần có ngừoi san sẻ mình xin sẳn sàng .dịa chỉ mail của mình là :nguyensychung@gmail.com

huongle078
24-02-2009, 10:52
chào mọi người ...
hôm nay có vẻ là một ngày không đẹp đói với tôi rồi ... tôi là một nhân viên kỹ thuật không bằng cấp ,nhưng rất am hiểu về máy tính ... và đã tiếp cận máy tính hơn 5 năm mà tôi nắm trong tay biết bao nhiêu kinh nghiệm ,không phải là một người tự khen mình giỏi hay tài cao gì ...
mới xin vào làm việc ỡ Trung tâm máy tinh là tôi rất vui ...và công việc được chỉ dịnh là kinh doanh vì ktv chưa cần lắm
tôi vẫn chấp nhận vì biết đâu mình sẻ được đưa vào ktv trong những ngày sắp tới ...và công việc kinh doanh bắt đầu đối với tôi
về kinh doanh có lễ là một môi trường mới đễ tôi tiếp xúc .. nhưng về công việc thì chẳng khác nào đi tiếp thị mặt hàng và sản phẳm của công ty ...tuy là vậy nhưng tôi vẫn cố gắng đẽ mà giao tiếp khách hàng ở mọi nơi từng khu vực trong thành phố
khi tiếp xúc với khách hàng ,tôi không những nhận được những lời chỉ trách ..và những lời than phiền mà họ đã tùng đến cty bảo trì hay sữa chữa ... ngoài những lời xin lỗi và cảm ơn ra ...tôi không biết phải làm gì hơn
để được hợp tác với khách hàng sử dụng sản phẳm của cty là một điều không đễ chút nào ...
và cứ như thế ...thời quan trôi qua được 2 tuần ... tôi củng đã bán được sản phẵm mà cty đưa ra ...
nhưng tôi phải làm gì hơn ngoài việc tiếp cận khách hàng mà tôi không hề tiếp cận được 1 cái máy vi tính nào cả ...cảm thấy rất khó chịu ...
và ngày hôm nay ,chính là ngày mà tôi muốn nói ...
khi tôi đến với một khách hàng đã nhận hợp đồng mua hàng của cty ...trong thời gian chờ đợi để nhận hợp đồng ,một thư ký có nói với rằng ( anh có thể kiểm tra dùm em cái máy kế bên này được không ... tôi cảm thấy rất vui và chấp nhận kiểm tra máy trong thời gian chờ đợi nhận hợp đồng )
... máy thì vẫn chạy nhưng không lên màn hình ...cùng khi đó người giao hợp đồng đã tới và thấy tôi đang kiểm tra gì trên cái máy ...rất khó chịu và họ không chấp nhận như vậy... ( anh là kinh doanh hay kỹ thuật viên )... tôi đã cố giải thích và biết mình đã sai ngoài việc xin lỗi người đó ... họ đã rút lại hợp đồng và không hợp tác nửa ...mặc dù cô thư ký ấy đã ngỏ lời xin lổi tôi ...
khi về lại cty ... thư ký của cty đã nhận được điện thoại mà cty đó gọi tới .. ngoài những lời trách mắng làm tôi rất buồn ...tôi biết mình đã phạm sai lầm và tôi không nói gì hơn ngoài việc giải thích thêm cho giám đôc về chuyện tôi đã làm ...
ai mà không mắc phải sai lằm gặp phải ...nhưng chính vì vậy mà làm tôi phải buồn và tự nghĩ ..có nên tiếp tục công việc mà mình đang làm nữa không và tôi còn có thể được vào kỹ thuật viên của cong ty hay không ...
tôi cảm thấy mình quá chán nản và chẳng muốn làm gì cả ngoài việc ngòi nghi những dòng chữ như thế này ...

Sự bắt đầu không dễ đâu anh ạ. Tuy không có bằng cấp nhưng anh đã có kỹ thuật cũng như trình độ nào đó về máy tính và quan trọng hơn là anh có niềm đam mê thì anh sẽ làm tốt công việc thôi mà.

konokoshino
24-02-2009, 11:12
cảm ơn nhũng lời quan tâm đến tâm mình ...như vậy mới là chia sẻ với nhau ..rất cảm ơn các bạn rất nhiều