PDA

View Full Version : lỗi mất Windows Media Player

nhjhong
24-02-2009, 09:29
máy của mình cài Windows Media Player 11 ,hông biết sao mấy bữa nay tự dưng bị lỗi gì mà mở cái giao diện của nó hok được , lên mạng coi phim online thì coi = Internet Explorer hok được . coi bằng Mozilla Firefox thì nó bắt mình download về ( mình xài IDM) , không tắt cái lệnh này được .
có ai biết là máy bị làm sao hok ?( mấy hôm trước có cài NERO 9 , hok biết có ảnh hưởng gì hok )
sẵn cho hỏi làm sao tắt lệnh tự download = IDM khi mình coi phim trên Mozilla Firefox ?
yahoo của mình cũng bị mất luôn , có phải cũng do mất windows media player gây ra ?
làm ơn giúp dùm .
thank you so much !!!!

thunghe
24-02-2009, 10:08
bạn gỡ ra rồi cài lại đi

nhjhong
24-02-2009, 10:33
mình nghĩ cái này chắc lỗi win quá , vì bây giờ mấy chương trình mình không khởi động được luôn , hôm trước có add mấy cái chương trình để coi weather , bây giờ bị lỗi cũng mất luôn .

huongle078
24-02-2009, 11:01
mình nghĩ cái này chắc lỗi win quá , vì bây giờ mấy chương trình mình không khởi động được luôn , hôm trước có add mấy cái chương trình để coi weather , bây giờ bị lỗi cũng mất luôn .
Bạn vào run gõ msconfig , ở thẻ startup bỏ hết check rồi khởi động lại. Để tắt IDM tự download, bạn vào option --> Generạl
trong trường Automatically Download with these files bỏ chọn đuôi không muốn tự động DOWNLOAD , VD xóa MP3,WMA,WMV đi
Như vậy bạn sẽ nghe nhạc Online dc .
Máy của bạn cũng có thể bị nhiễm virus or cũng có thể lỗi window, dùng CMS-IS hoặc AVG free diệt virus xem.

nhjhong
24-02-2009, 11:28
Bạn vào run gõ msconfig , ở thẻ startup bỏ hết check rồi khởi động lại.

this one for what ?

scan the virus ??? i did , by the avast!4.8 , but i got nothing .
what going on ?

i'm sorry , i can't push VietNamese ! i don't know why !!!