PDA

View Full Version : Cần giúp về gắn VGA Card rời

R10
23-02-2009, 11:38
Mình có cái card VGA cũ: Geforce2 MX400 128mb,gắn vào AGP thì win XP3ko nhận,vào Run:dxdiag thì nó hiện ra dòng chữ ở khung DirectX Features.Tại dòng
AGP Texture Acceleration :Not Available .vậy bây giờ làm sao để Enable nó.Chỉ cách nhé Thank nhiều lắm !!!!!!!!

khiemtran
23-02-2009, 11:55
Bạn phải cài đặt driver cho VGA card nữa chứ. Nếu mình k0 nhầm thì Win XP3 này là bản rút gọn thì hơi khó cài đặt driver.
Lời khuyên là bạn nên cài là Win XP bản Full Driver thì tốt hơn

konokoshino
23-02-2009, 11:57
không nhận là sao ...là gắn card vga vào là nó không nhận từ card mà chỉ nhận vga on boa thoi hả ??? nếu vậy thì coi trong phần bios
... còn AGP texture acceleration là chức năng tối ưu xử lý bề mặt của các vật thể trong các chương trình 3D. Muốn có chức năng này phải cài driver của card đồ họa vào.Một số card onboard kô có chức năng này nên kô thể mở bằng bất kỳ cách nào khác.
--còn khi gắm card vga vào main thì nó tự nhận ... và khi bật máy .. nó sẽ tự text trên bios và báo lên thông số của vga card đầu tiên ... khi đó bạn chỉ cần cài drive cho card vga thoi ....
chúc bạn thành công

yulao
23-02-2009, 13:36
Cắm VGA vào, nối với màn hình, vào My computer, properties, hardware rồi scan driver. Xóa phần driver VGA (thường thì nó đánh dấu ? màu vàng). Máy đòi khởi động lại và khi vào win nó sẽ tự kiếm driver. Mình nghĩ XP3 nó nhận được các card VGA AGP. Nếu không thì phải kiếm driver cho nó thôi.

Chúc may mắn.

R10
24-02-2009, 09:15
Hình như là main của mình (865GE Koloe) nó đã hư cổng AGP rồi.Khi cắm card vào,mà chưa nối card rời với dây màn hình thì nó khởi động bình thường nhưng WIN ko nhận card.Còn nối dây với card thì màn hình đen thui,ko vào được cà BIOS,mình thấy HDD vẫn boot bình thường>Làm sao!!!

khiemtran
24-02-2009, 11:02
bạn thử kiểm tra và vệ sinh lại khe AGP xem sao?

phandiem666
24-02-2009, 11:10
có thể là do Card có vấn đề bạn ạ.bạn nên tháo card ra lau chùi lại rồi cắm vào.cắm dây màn hình vào card vega vì màn hình sẽ nhận tín hiệu từ card vega thay cho Vega onboard. Sau dó chỉ việc khởi động máy lên và cài Drive cho card thôi.

R10
24-02-2009, 16:35
Mấy bạn có biết dấu hiệu của hư khe AGP la gì ko .Khi đó tại khe AGp ko có điện cấp cho card nữa phải ko ? Lúc trước mình cắm cái GF2 MX 400 AGP 4x nó vẫn chạy b thừong