PDA

View Full Version : giúp cháu mua vi tính với ,các chú cao thủ ơi ....

nicholasli
04-10-2003, 14:57
chào !
Mình là 1 SV DH ngành IT đây nhưng đến giờ vẫn chưa có máy để phá , hichic , tui chỉ có money khoảng 3tr thôi , xin các huynh cho ý kiến nhé , tui muốn có 1 cái máy 'chủ yếu' để học thôi ,thêm phần xem Dvd , soud để học english thôi , chơi game thì miễn đi , vậy với số tiền đó thì có thể mua được ko nè ?máy mới thì có thể pentium3 ko vay? hay mua máy cũ thì co ngon ko ?máy secondhand có đảm bảo ko? làm sao mua secondhand tốt vậy?tui ko rành phần cứng lắm , hixhix ,... xin các huynh chỉ dùm nhé ,
mua ỏ cửa hàng nào đảm bảo nè , cho biết luôn nhé ???
cám ơn nhiều .....
còn nữa, nếu muốn chạy 2 HDH cùng lúc thì pentium2 có chạy được ko ? đòi hỏi gì ? tui muốn chạy 1 cái tieng anh , 1cái tieng HOa đó ,
mình chờ các huynh chỉ dẫn đó ,
hiccccccccccccccccccchiccccccccccccccccc ..............................

ngocdiep
04-10-2003, 15:54
Với yêu cầu thấp và với số tiền như thế thì tôi thành thật khuyên bạn nên xài đồ của AMD chạy rất tuyệt mà giá lại mềm. Tuy nhiên AMD hiện đang rất hiếm hàng

Lamborghini
04-10-2003, 17:53
Bạn có thể mua main với Duron onboard cho rẻ! Bạn tui xài thấy cũng tốt.Mua seconhand không có bảo hành rất phiêu lưu!(mua có bảo hành còn phê nữa chứ nói chi không có bảo hành).Chúc bạn mua được máy như ý.

Kawaguchi
04-10-2003, 19:37
Xài CPU Onboard dễ hư mà hư rồi chỉ có nước vứt luôn cái main. Vì thế mình khuyên bạn nên xài CPU riêng đừng tích hợp. Nếu có thì chỉ tích hợp card màn hình là đủ.

cao boi
05-10-2003, 04:36
có gì dâu mua cái man hình cũ cỡ 300-400
mua cai case cũ+o mem,cỡ 100 ngan.con bao nhieu don vao mua main +chip(dung celeron cho main p3 ) kiếm cái ổ cứng.tính lại sơ sơ cỡ 3-4 triệu hết mức

nicholasli
05-10-2003, 14:09
hichic!
Vậy tóm lại là sao nè ? mua máy cũ ở đâu ok vậy ? hay mua từng phần ráp ngon hơn phải ko ? giúp mình với .....

frzzheart
05-10-2003, 15:13
3tr thì nên chơi hàng celaron hay AMD là được rồi , nếu muốn chơi ổ DVD thì bạn nên chọn loại khoảng 25$ thôi ( hàng 8x mới hoặc 2hand).