PDA

View Full Version : hiện tượng lạ với windows media player

ta van tai
23-02-2009, 10:12
mình đang gặp một hiện tượng là minh mở wmp để nghe nhạc. sau đó mình click chuột vào nút minimize để cho có nàm trên thanh tasbar thì tất cả mọi biểu tượng trên desktop bị mất hết. sau đó mình thoát wmp thì vẫn thấy nhạc phát trên loa chỉ khi nào shutdow máy thì mới tắt được nhạc. mình không hiểu nguyên nhân tại sao. mong các pro giúp mình với ???????

khiemtran
23-02-2009, 11:58
Khi mở máy lên lại thì còn hiệ tượng đó không? Máy bạn có cấu hình thế nào trước đó có cài đặt hay tinh chỉnh gì khác k0? Mình cũng tò mò muốn biết nguyên nhân tại sao ?

konokoshino
23-02-2009, 12:21
oh khi tắt wmp mà máy vẫn nghe hả .. bị dính trương trình rồi ..vì khi thoát và nó vẫn hoạt động ...nhưng khi shitdown là hết thoi ...nhưng sẽ bị nữa ...vì máy bạn cài trương trình nhiều ... hoặc cài tùm lum trên nhiều ổ đỉa nên hay bị trường hợp như bạn nói
có 2 cách bạn làm theo mình nha ...
1 .nếu bạn vẫn tắt wmp mà máy vẫn nghe ( ấn ctrl + alt + delete )đó là task manager ... sau đó vào processes ...tìm wmp và delete nó đi ... là nó tắt
2 .kiểm tra lai mấy xem máy chạy nhiều trương trình không ... thông thường
( C: là ổ chạy hệ điều hành ...và chạy những phần mền cần thiết ...hạn chế để Nhạc ..hoạc phim ảnh hay nhũng gì chứa dung lượng cao ... khiến máy se chạy chậm đi)
( D:..E:..F:.vv. là o chạy games và những trương trình nhỏ không cần thiết ...ngoài ra nó có thể chúa Nhạc ..hoạc phim ảnh hay nhũng gì chứa dung lượng cao )