PDA

View Full Version : tang toc luot web voi net sonic 2.5 pro

fragileheart1982
04-10-2003, 11:40
NetSonic Pro được giới thiệu là bộ tăng tốc Internet nhanh nhất và thông minh nhất thế giới. Năm 1999, nó được tạp chí PC World Magazine bình chọn là "The Best Free Product". Mời bạn tìm hiều những đặc tính của NetSonic Pro 2.5 để biết được lý do tại sao người ta lại gọi nó là “Sản phẩm miễn phí tốt nhất”.

Ơ’ version này, NetSonic Pro còn "cặp kè" với Gator, một bạn đồng hành online thông minh sẽ giúp tăng tốc điền vào tất cả các form online và các password thành viên.

NetSonic Pro và Gator tự động chạy khi bạn khởi động Windows. Sau khi cài đặt, nó sẽ được nạp vào nhóm StartUp trong menu Start/Programs. Nhưng bạn nên bỏ nó khỏi nhóm StartUp vì có thể bạn sẽ không thích nó xuất hiện mỗi khi Windows khởi động. Chỉ khi nào cần truy cập Internet thì bạn mới mở nó .

NetSonic hoạt động chủ yếu bằng hai phương thức :

* Hiệu chỉnh các thống số kết nối và truyền tải MTU của Windows và modem với mức tối ưu.

* Download trước (pre-load) về cache các link có trên trang Web mà bạn đang xem để khi bạn click chuột lên link nào là có ngay trang Web đó. Ðiều này thật tiện, vì trong lúc bạn đang xem trang Web, NetSonic Pro mới tranh thủ download các link về cho bạn.

Gator sử dụng các thông số mặc nhiên hay do bạn cung cấp để tự động điền vào các form hay các yêu cầu password thành viên khi bạn truy cập vào các Website hay trang Web có yêu cầu. Bạn sẽ không còn phải mất công và thời gian gõ trả lời các form ấy nữa. Tuy nhiên, cũng nên thận trọng vì nó có thể nhân danh bạn mà đăng ký tùm lum một khi bạn sơ ý. Gator được thiết kế để không bao giờ gửi các thông tin cá nhân của bạn đi nếu như chưa được bạn nhấn cái lệnh "Sumit".

Các chức năng chính của NetSonic Pro:

Maximum Transfer Unit (MTU) Optimizer : Tối ưu hóa đơn vị truyền tải tối đa (MTU). Cho phép bạn hiệu chỉnh các thiết đặt truy cập Internet bằng cách cấu hình một cách năng động các MTU của mình, kích thước gói (packet), cửa sổ nhận và các thiết đặt khác nhằm tạo thuận lợi tối đa cho việc kết nối với Web qua modem, network, ISDNM T1,...

Maximum acceleration : Tăng tốc tối đa. Các trang Web sẽ được mở từ cache và bạn sẽ được thông báo mỗi khi trang Web có thay đổi. Bạn không sợ luôn bị coi các trang Werb "nguội" vì quyền kiểm soát toàn bộ trong tay bạn - chỉ cần click lên Refresh hoặc Reload là trang Web mới tinh sẽ được load về.

Auto-refresh (maximum acceleration) : Tự động làm tươi. Chức năng SonicCache phục vụ bạn trang Web đã yêu cầu trong khi NetSonic kiểm tra ngầm để tìm thông tin cập nhật. Ngay sau khi cache đã được cập nhật thông tin mới, NetSonic Pro sẽ tự động làm tươi trang Web bạn đang xem để cung cấp các thông tin nóng hổi vừa thổi, vừa...xem cho bạn.

Smart acceleration : Tăng tốc thông minh. Mỗi khi bạn truy cập một trang Web trước đó từng xem đang có trong cache, NetSonic Pro sẽ lập tức liên lạc với Website đó để thu thập các thông tin mới được cập nhật về trang Web, giúp bạn tiết kiệm được khoảng 50% thời gian truy cập (theo quảng cáo à nghen).

Prefetch graphics / Prefetch off site : Công nghệ SonicFetch của NetSonic Pro sẽ load trước các link từ site bạn đang thăm trong lúc bạn đang xem trang Web. Nó load cả hình ảnh lẫn text, còn load luôn các link tới các site khác.

Off-line mode : NetSonic Pro cho phép bạn xem tất cả các trang Web lưu trữ trong cache mà chẳng cần phải kết nối Internet. Tất cả diễn ra bình thường như khi bạn đang lả lướt trên Net, không hề xuất hiện một thông báo nào nói rằng bạn đang "off-line" hay "on-line".

Customized cache location : Bạn có thể tùy biến vị trí cache của NetSonic Pro, cài đặt chương trình ở thư mục này, nhưng đặt "kho lưu trữ" của nó ở vị trí khác.

Site exclusion : NetSonic Pro cung cấp cho bạn một cơ chế để bạn cấu hình các Website nào mà mình không muốn cache hay tăng tốc.

Always Start Enabled : NetSonic Pro luôn tự động chạy chức năng tăng tốc mỗi khi bạn khởi động Windows, cho dù trong phiên làm việc trước bạn đã tắt nó.

Save Pre-load cache files : Bình thường thì các trang Web đã được load về cache mà bạn lại không rớ tới chúng sẽ bị NetSonic Pro xóa khỏi cache NetSonic Pro đóng lại. Nhưng bạn cũng có thể thiết đặt cho save lại các file cache.

Cache Meter : Có một hình ảnh sẽ cho bạn biết tình trạng hiện thời của cache.

Sau khi cài đặt NetSonic Pro, bạn mở menu Options để thiết đặt các thông số cần thiết theo ý mình cho NetSonic Pro làm việc một cách vừa bụng bạn nhất.

hnbt
06-10-2003, 00:20
Cái này sao ko thấy ghi tên tác giả ...?
Thực ra đây là những lời giới thiệu quen thuộc của PHP Giờ đã xưa rùi Diễm ơi. Ko có phần mềm nào làm tăng tốc đối với XP. Tất cả chỉ có tác dụng đối với W95 -98 trở về trước. Chắc bây giờ cậu mới mua dĩa PHP này hả?

subasa77
12-10-2003, 20:28
vậy thì xài thử cái Proxyconnn Accelerator Plus v. 2.85 đi cái này tui đang xài cho dàn net của tui đó,hay ra phết.

fragileheart1982
13-10-2003, 08:37
cái đó mua ở đâu vậy ? giá thành ra sao ? có mắc lắm không ? có thể nói rõ hơn về proxyconn được chứ ?Mà cái proxyconn này mua hay là thuê vậy nè ?Co thể download về xài thử không ? Làm ơn nói rõ hơn để mọi người cùng biết với Cám ơn nhiều

subasa77
14-10-2003, 06:38
cái này á hả,hì hì,free đó,vào đây mà lấy nó về nè
http://www.proxyconn.com
còn xài như thế nào thì tự tìm hiểu nha,tui nhác lắm,thân.

fragileheart1982
14-10-2003, 09:55
trời free hồi nào đâu ,phải đăng ký mới được download về nè xem rồi phải thuê đó

subasa77
14-10-2003, 18:26
ui vậy hả,để tui coi lại xem nào,còn nếu không thì đưa địa chỉ mail đây cho tui,tui gửi qua cho nha,thân.

chipheodeptrai
15-10-2003, 19:31
Các bạn cũng có thể dùng Webjet mà. Download tại : www.webjet.net

mylove_7928
27-02-2004, 16:53
subasa ne cau co **** cua proxy conn ko vay goi qua mail cho minh di hay la huong dan su dung do ma phai ko nao chi voi minh download ve ma ko biet su dung mail cua minh la mylove_7928@yahoo.com hy vong tra loi

fop1985
29-02-2004, 05:24
Giúp mình nhé, có nó mà... ko dùng được (chưa register) nên mỗi lần lên mạng thì nó báo đăng ký mới cho sử dụng... hết nói!! Gửi cho mình nha: milano2512@yahoo.ca Cám ơn rất nhiều!!

nolove
01-03-2004, 20:04
hic, có tăng tốc không vậy??? tui củng đang cần một cái "tăng tốc" để dial up của tui nó "đi" nhanh hơn một chút, hic hic

Terry
01-03-2004, 20:26
Bạn có thể xài thử Miliki Accelerate DialUp cũng như ActiveSpeed từ 2 website:
www.miliki.net
www.ascentive.com

Giá cả: xem thông tin và chi tiết ở đây
www.tp143soft.com

TP143 SOFT.

datinhforyou
03-03-2004, 01:36
cho tớ với.
huynhky2003@yahoo.com
Ah mà sao you không up lên host cho anh em người ta cùng sử dụng.