PDA

View Full Version : Hỏng như thế này thì do lỗi ở main hay nguồn ?

cuongvp2910
22-02-2009, 15:39
Tui có một cái máy đang chay bình thường liền trở chứng khởi động lại . Khi khởi động thì lúc khởi động được lúc không ( Thường phải rút dây nguồn vài lần )Đèn trên Main vẫn sáng khởi động trực tiếp trên Main lúc được lúc không ... Main intel ELEAD các Bác ạ ! Mong các cao thủ chỉ giáo để tui có thể rút ra được bài học với cái lỗi này . Mong tin !

phamhongle84
22-02-2009, 16:47
Có thể 1 cũng có thể 2
Nói không không nói được đôi khi chỉ là lỏng vị trí cắm ở main và nguồn thôi ( cả 2 không hỏng nhưng nó lỏng )
Cụ thể thì phải test trực tiếp mới nói được

cuongvp2910
23-02-2009, 09:59
Lúc trước cũng bị thế khởi động được là chạy miết luôn nhưng khi khởi động lại thì rất khó khăn lúc chạy là chạy ok , khi khởi động lại lay lay góc main chỗ chân cắm reset thì có hiện tượng chập chờn . Vậy có thể nào là do chipset ??? Mong chỉ giáo ?

roongfkaht
23-02-2009, 10:23
minh bị trường hợp này một lần rùi đó là do cái cong tắc khởi động đó. bạn hảy nhổ dây công tắc ra chùi lại chân cắm rùi cắm lại là ok. nhưng bạn phải chú ý không cắm nhầm dây restar với các dây khác nhé . chúc bạn thanh công!

cuongvp2910
24-02-2009, 12:18
Cảm ơn Bạn ! Nhưng mình khởi động trực tiếp trên Main cũng thế.

konokoshino
24-02-2009, 13:38
oh bạn biết thữ nguồn không... có nghĩa là thữ nguồn trực tiếp không cần phải cấm vào main ...mình không biết chỉ bạn làm sao nửa ...khi cấm 2 chấu nguồn lại với nhau ...thì quạt nguồn tự quây ...
nếu quạt quay không tới đâu mà ngưng lại thì là do nguồn ..tụ nguồn bắt đầu yếu và cần được thay rồi...còn nó vẫn quay mà không có chuyện gì sảy ra là do main rồi