PDA

View Full Version : Tình yêu là gì ?

Thư
04-10-2003, 08:25
Từ hồi xưa Lý Mặc Sầu đã hỏi : hỏi thế gian tình là gì ? tình khiến sinh tử tương hướng, trời nam đất bắc song phi nhạn, cỗ thụ mấy mùa hàng sương, hòang hạc xứ, biệt ly sầu, quân tử biết ngỏ cùng ai ? Và từ khi loài ngườ xuất hiện biết bao phát mình vĩ đại, biết bao điều con người đểu khám phá và định nghĩa được nhưng chưa có đuợc định nghĩa nào nhất quán về tình yêu cả ???
vậy tình yêu là gì ?
Nào chúng ta bàn luận nha ?
-Nếu bạn gặp người đó bạn cảm thấy nhẹ nhõm và đôi lúc muốn cười lên thì đó là tình cảm hài hước.
-Nếu bạn muốn ở cạnh người đó chăm sóc cho người đó, quan tâm lo lắng mọi điều về người đó. Đó là tình cảm thương hại.
-Nếu bạn luôn cho người đó là dịu dàng nhất, xinh đẹp nhất, thông minh nhất,....nói chung cái gì cũng nhất thì đó tình cảm ghen tị.

Và nếu ngoài những tình cảm trên mà bạn vẫn còn cảm giác khác bên cạnh người đó thì mới là tình yêu .

Có fải tình yêu là mù(quáng) không ? Xin thưa với các bạn không những tình yêu mù mà nó còn điếc nữa, mình nói hoài mà tình yêu có chịu nghe đâu ?

vậy tình yêu có quan trọng trong cuộc sống của chúng ta hiện nay không ? Để tôi fân tích cho các bạn nghe nha. Chúng ta mất 30% cuộc đời để ngủ, 35% thời gian còn lại để làm việc; ăn uống, nghỉ ngơi tắm rữa, đi lại mỗi thứ chiếm hết 8% vậy 3 thứ hết 24%, và 1% là để tập thể dục hay vận động, những thứ vặt vãnh linh linh khác như dọn dẹp nhà cửa....chiếm hết 6%. Còn lại mới là tình yêu, vậy tình yêu chiếm bao nhiêu fần trăm? Xin thưa đó là 3% thôi các bạn ạ. Vậy tình yêu chỉ chiếm thời gian hơn việc tập thể dục và còn thua những thứ vặt vãnh linh tinh khác.....

Xin mời các bạn nghe bài Letter - S.E.S để hiểu thêm về tình yêu http://www.yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=40213

Hay bài tình yêu đam mê do người bạn của tui hát http://www.yeuamnhac.com/music/show...?t=51615&page=3

và bài cuối cùng Thư muốn giới thiệu với các bạn là bài From Sarah with love - bài hát về tình yêu đơn phương và bạn gái đã can đảm nói với cậu bạn trai rằng cô iu anh ta http://www.yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=52365

thelank15b
04-10-2003, 08:55
The theo ban thi tinh yeu chang quan trong lam trong cuoc song cua con nguoi sao ? Theo y cua ban la tot nhat la ko nen yeu chu gi ? The ban da bao gio co y nghi la minh da yeu, dang yeu hoac la se yeu chua ?
" Hoi the gian tinh la vat gi ?
Tinh khien sinh tu tuong hua
Hoi the gian tinh la vat gi ?
Ma khien nguoi ta song chet co nhau ?
Tinh la vat ta ko the nao thay duoc
Ma ta chi cam nhan duoc khi yeu !... "
The ban co bai hat nao noi ve tinh yeu cua chinh ban ko nao ?

thelank15b
04-10-2003, 08:56
The theo ban thi tinh yeu chang quan trong lam trong cuoc song cua con nguoi sao ? Theo y cua ban la tot nhat la ko nen yeu chu gi ? The ban da bao gio co y nghi la minh da yeu, dang yeu hoac la se yeu chua ?
" Hoi the gian tinh la vat gi ?
Tinh khien sinh tu tuong hua
Hoi the gian tinh la vat gi ?
Tinh khien nguoi ta song chet co nhau ?
Tinh la vat ta ko the nao thay duoc
Ma ta chi cam nhan duoc khi yeu !... "
The ban co bai hat nao noi ve tinh yeu cua chinh ban ko nao ?

Gà Nhép
21-10-2003, 18:26
Sao mà đề tài này cũ vậy mà cũng nhiều người posh lên vậy?????Yêu chi cho mệt,đời còn dài

thch
27-10-2003, 17:15
Tuy đời ta còn dài , nhưng ....
Làm sao sống được mà không yêu
Không nhớ không thương một kẻ nào...
Rồi bạn sẽ quan tâm đến vấn đề này , lúc đó con tim bạn đang rục rịch đó .

ngoccong2001
29-10-2003, 11:38
Tình yêu là nước sông sâu
Mai kia ai sẽ mang sầu cho ai.
:D:D:D:D:D:D:D

SUPERKID1412
29-10-2003, 14:52
cái đó còn tùy ngoccong2001 ơi câu này được đấy

satanicblack
30-10-2003, 20:45
yeu la love!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

satanicblack
30-10-2003, 20:45
????????????????????????????????????????

candylove363
09-11-2003, 07:52
Tình yêu là thứ làm cho con người yếu đuối và mù quáng.
Không bao giờ muốn yêu lần nữa

force
09-11-2003, 17:31
"iêu là chết trong lòng một ít" Xuân Diệu đó

tranthanhtam
09-11-2003, 23:12
Yêu là một buổi chiều
Đứng trứơc cửa cầu tiêu
Rồi nhường cho em đi trước
Thế mới gọi là yêu !!!!???

quỷ kiếm
06-02-2004, 10:00
yêu là chết trong lòng một ít,

Và mất trong nhà một tí
Nhưng tui nghĩ nếu yêu thì chết nhiều tí chứ không phải một tí con con

TheHak
06-02-2004, 10:09
i have nava fallin luv !

:)) D***x(======================)

here
07-02-2004, 14:00
Cứ yêu một lần là trả lời được chứ có gì đâu nhưng mà bảo đảm không chung câu trả lời.Em chưa yêu nên không trả lời được

kyanhvoi
19-02-2004, 08:25
"iêu là chết trong lòng một ít" Xuân Diệu đó
hic hic hic iu là mất trong nhà một mớ đó ặc ặc ặc

a_x_x
19-02-2004, 09:34
Tình yêu là bát bún riêu,
Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình

Hans Voralberg
21-02-2004, 21:46
Thì bro này chắc có tiền án tiền sự chà đồ nhôm để cho gf đây mà. Yêu xong thì mất trong nhà một mớ là đúng quá rồi còn gì nữa.

kyanhvoi
24-02-2004, 07:50
kha` kha` con gai' bây giờ ghê lắm, iu mà không mất trong nhà một mớ thì không cua được ẻm đâu, nào là quà, ăn uống xem phim, ca nhạc ..... ôi chúa ơi cho con xin
he he he mất nhiều mớ nữa là ....

Sawyer
28-02-2004, 05:14
Đúng là hơi vơ đũa cả nắm thật, nhưng hình như majority là thế ( trừ gf mình, chả tốn cái gì hết )

kyanhvoi
28-02-2004, 07:08
kha kha kha mình nói như vậy cũng đúng trên 85% đấy không xạo đâu, các bạn nghĩ lại xem, con gái thường thíck những gì người con trai hiện có mà không suy nghĩ xem tương lai người con trai sẽ có gì? giờ ra đường có xe đẹp, xe xịn, DT xịn là có em đẹp, dễ thương liền trong vòng 5 phút, còn SV như tụi tui thì ...... kha khà khà biến đi cha nội .....

FlasH-lee
01-03-2004, 23:28
Yêu tức là được siêu thoát
Người ta siêu thoát khi "die"
Mà die thì còn yêu làm sao được

Hans Voralberg
03-03-2004, 01:15
Chắc kyanhvoi mới thất tình, các bạn thông cảm, ko hiểu sao có ác cảm với girls thế bro.

Memphisto
03-03-2004, 02:41
1 người bạn của tui nói TY=tình bạn+ tình dục
0 biết có đúng hay 0

kyanhvoi
04-03-2004, 06:44
không phải mình thất tình nên có ác cảm với girl đâu, mình chỉ thấy thực tế thì mình nói vậy thôi.
thử hỏi "túp lều tranh 2 quả tim vàng giờ còn không??"
con trai tụi mình mà không có xe máy thì làm sao mà các bạn gái iu, tuy nhiên nói đến vấn đề này còn nhiều điều làm, mình nói vậy cũng chỉ đúng một phần thôi
hi hi nhưng không sao. dân tin học đi bàn chuyện tình iu hi hi giống như rễ tre chấm nước mắm
ha haha haha

a_x_x
04-03-2004, 15:20
1 túp lều tranh với 2 trái tim bằng vàng thế là có vốn đi buôn rồi còn gì nữa. Bác nào có tài đi buôn nữa thì quá ổn, vừa có tiền vừa có cả tình.

novavn
05-03-2004, 18:27
Tình yêu là một dạng tình cảm đặc biệt, nó không tự nhiên sinh ra, cũng không tự nhiên mất đi, nó chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạnh khác hoặc từ người này sang người khác!

Hans Voralberg
05-03-2004, 19:01
Thôi chuyển chủ đề đi, làm sao để dân IT vừa nghiên cứu IT vừa có bạn gái được. Ai chỉ em đi

Memphisto
05-03-2004, 20:42
:kiss: ngưu tầm ngưu, mã tầm mã
nếu bạn gái cũng là dân IT=====> ...............

freewarez
05-03-2004, 23:18
Xin ChÀo CÁc BẠn, Minh MỚi VÀo

rescuede
06-03-2004, 02:54
"Thôi chuyển chủ đề đi, làm sao để dân IT vừa nghiên cứu IT vừa có bạn gái được. Ai chỉ em đi"

To Hans Voralberg:nick name nay kiem dau hay nhi ? Dan IT da so co tinh quyet doan kha nhanh nen nhieu khi cung co loi ma cung co hai trong viec kiem bo.

Tui cha dam noi la tui gioi trong viec kiem ban gai,nhung ma ve contact voi nguoi khac phai ,xa hoi thi cung khong den noi te lam .

Vai dieu res neu ra thu ,hans thay cai nao hop voi tinh cach cua minh thi xai ,khong hop thi biet vay thoi roi nen quen:

_Dieu quan trong la khi co mot quan he (nghia den) voi ai do,thi moi quan he do phu thuoc ca hai phia .Neu ca hai phia deu cung co the duoc coi mo voi nhau noi chuyen thoai mai voi nhau (ve moi chuyen)thi coi nhu hai ben da co the tin tuong duoc phan nao.

_Biet quan tam ,va share nhung suy nghi ,outgoing hop ly (tat nhien phai phan chia thoi gian hop ly ,co gang noi chuyen voi nhau tim ra cach tuong thich thoi gian cua hai ben).Neu ma mot trong hai ben van khong chiu thi res khong biet,hans tu kiem duong khac :) .

_Neu da khong duoc chap nhan mac du you da co gang het suc (!!),thi luc nay tinh quyet doan nen duoc van dụng .Cai gi can phai bo la bo va think positive la tim duoc cai moi .(50% dan so la Nu chu dau co it oi gi).Contact co the co sau nay nhung chac chan chan rat binh thuọng . A song dung de cho dam phan xa hoi anh huong qua nhieu den character cua u (moi nguoi mot tinh) .Tim cai gi thich hop cho minh ma cung dung co anh huong den nguoi khac ma lam.

_Outgoing ,hang out with friends at weekẹnd (nen bo cai comp o nha cuoi tuan).Roi se co luc tim duoc nguoi minh can tịm

Good luck!! :batman:

Condauaotim
06-03-2004, 03:04
Đố ai định nghĩa được tình yêu
Có khó chi đâu một buổi chiều...
Gặp cô em ấy xinh xinh thế :x
Cầm tay, hôn cái, thế là yêu...!!!
:) yêu đấy!

Sawyer
06-03-2004, 04:49
Thôi chuyển chủ đề đi, làm sao để dân IT vừa nghiên cứu IT vừa có bạn gái được. Ai chỉ em đi
Thì chia ra,dành tiền mua sách,mua hardware,tiền lên net để đầu tư cho Girl .Đầu tư này có lãi kinh khủng lắm đó em !

a_x_x
06-03-2004, 21:48
Nhưng trứơc khi đầu tư thì nhớ nghiên cứu thị trường cho kỹ không thì bị hớ đấy, nhất là mặt hàng cần đầu tư. Chứ không thì buồn lắm......

Sawyer
06-03-2004, 21:54
Hi hi, ko có xiền đầu tư cho PC nữa là cho gf, bị gf đánh hoài à, có ai chỉ em làm sao cho gf hiền chút được ko.

Sawyer
06-03-2004, 21:58
To Rescuede : Ý kiến của u hay lắm, nhưng mà tui bận cả tuần, cuối tuần mới ôm cái comp được, ko bỏ được, làm seo đây. Còn những cái phía trên thì ok hết rùi, vui quá

Sawyer
06-03-2004, 22:00
Hai câu trên Hans lấy nick của Sawyer nói đó nha

naiquyen
06-03-2004, 22:24
tình yêu là một câu hỏi mà có rất nhiều ý kiến trả lời khác nhau fai không nào tình yêu có nhiều cáh giải khác nhau khi nghĩ đến đó thì hết cho nói vì tình yều là một thứ không thể thiếu trong cuộc đòi của con người fai không

acheng165
06-03-2004, 23:35
Có ai từng yêu ma ko đau đớn 1 lần. Dân IT cũng ko ngoại trừ đc. Yêu là sướng hay khổ???????
Ai trả lời đc?????

a_x_x
07-03-2004, 23:37
Em bảo rằng em chưa biết yêu,
Ngây thơ như mây trắng giữa chiều.
Mây trắng sao chiều nay bật khóc:
"Thôi rồi em đã khổ vì anh!"

rescuede
09-03-2004, 02:19
To Sawyer: Yeu cung la nghe thuat, cung nen bo thoi gian ra nghien cuu . Dan IT minh von di chi biet ngoi go loc coc keyboard thi cung nen biet so nan cai gi no mem mai mot chut nhi :lick:.

Neu muon om cai comp cuoi tuan thi om ngay nao ma pho dong do (tui cha biet nụa thuong thuong sunday).Ngoi o nha hoai hit bui voi cai may tinh cung chan,ra ngoai duong hit bui kieu khac co nguoi qua lai hit cung vui hon :cool:.

Hans Voralberg
10-03-2004, 02:50
Í dà, hôm nọ sờ nắn cái gì mềm mại bị ăn mấy cái tát liên tục. Từ trước giờ là rescuede nói chuyện với Hans đó, Hans xài nick Sawyer đi quậy tí thui.

@_@
10-03-2004, 03:19
Bên cạnh một người mà cảm thấy vừa hạnh phúc, vui vẻ vừa lo sợ thì có phải là tình yêu không nhỉ....:)

rescuede
11-03-2004, 00:49
"Í dà, hôm nọ sờ nắn cái gì mềm mại bị ăn mấy cái tát liên tục"

Co an don moi ly don duoc,khong ly don sao ma chieu chuong em noi. ;) :shifty:

he he noi cau tren the nao cung bi hieu lam nhung ma ke,ai muon hieu sao thi hieu .Muon noi chuyen rieng thi Hans PM di

Sawyer
11-03-2004, 05:56
To Sawyer: Yeu cung la nghe thuat, cung nen bo thoi gian ra nghien cuu . Dan IT minh von di chi biet ngoi go loc coc keyboard thi cung nen biet so nan cai gi no mem mai mot chut nhi :lick:.

Neu muon om cai comp cuoi tuan thi om ngay nao ma pho dong do (tui cha biet nụa thuong thuong sunday).Ngoi o nha hoai hit bui voi cai may tinh cung chan,ra ngoai duong hit bui kieu khac co nguoi qua lai hit cung vui hon :cool:.
Trời ơi,sawyer đâu có phản đối đâu,vẫn đang tìm kiếm một người cho mình nè...