PDA

View Full Version : máy khởi động không kêu gì hết

duoiuoivuive
21-02-2009, 21:58
máy em khởi động lên không nghe 1 tiếng bip nào hết
theo em biết thì máy chạy bình thường thì sau khi khởi động sẽ nghe 1 tiếng bíp nhưng máy em cứ im re chay thẳng vô luôn
như vậy là hư cái gì vậy?
khắc phục như thế nào?

nguoimoi
21-02-2009, 22:03
máy em khởi động lên không nghe 1 tiếng bip nào hết
theo em biết thì máy chạy bình thường thì sau khi khởi động sẽ nghe 1 tiếng bíp nhưng máy em cứ im re chay thẳng vô luôn
như vậy là hư cái gì vậy?
khắc phục như thế nào?

Cái loa :lick: :lick: :lick::lick:

duoiuoivuive
21-02-2009, 22:05
vậy là nó không bị gì hả anh
cám ơn anh nha
làm em cứ sợ nó bị hư cái gì

duykhuong-it
22-02-2009, 09:34
anh này hay nhỉ, chảng lẽ muốn máy của mình phải kêu ầm ầm sao

phamhongle84
22-02-2009, 09:55

Bỏ 1 phiếu cho đại ca

'OR''='
22-02-2009, 10:05

Tiếng beep đấy có xuất phát từ cái loa đâu?
Máy mình boot cũng ko có tiếng beep.

ninhthanh84
22-02-2009, 10:12
Thông thường khi máy khởi động thì chúng ta nghe tiếng bip. Tiếng bip này có nghĩa là men của máy đã kiểm tra xong các linh kiện của mem (tức là men chạy tốt) và để phát ra tiếng bíp đó thì men của bạn có gắn một chiếc loa nhỏ gắn trực tiếp trên men hoặc được nối đến vỏ của CPU. Trong trường hợp của bạn máy chạy bình thường nhưng không "kêu" gì chứng tỏ loa của bạn bị hỏng(trường hợp này rất ít khi) hoặc bạn đã rút rắc cắm loa của men. Bạn hãy kiểm tra lại xem máy của mình còn rắc cắm nào quên chưa cắm không. Chúc bạn thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không có loa làm làm sao có tiếng được hay máy bị nổ phần nào mối khi khởi động để phát ra tiếng???

lanistk
22-02-2009, 10:20
Tiếng beep đó phát ra từ cái loa trên main, bạn kiểm tra coi dây speaker có gắn chưa . Mà không có tiếng kêu cũng đâu có sao miễn sao nó boot được là ổn rồi.

konokoshino
22-02-2009, 11:04
rảnh quá .. máy không bị gì thì ok rồi ...ngứa tay coi chừng hư thêm bây giờ :D

Tunga2k41
22-02-2009, 12:01
Chán thật mấy anh ak! Có cách nào tắt tiếng "Bíp Bíp" của cái CPU ko vậy ? Chứ máy em bật lên kêu "Bíp Bíp" là bị bố mẹ em phát hiện thằng con vừa bật máy tính chơi điện tử :)) Thế mới đau m ko :))
Có cách nào hay chỉ em với !!!