PDA

View Full Version : người nhạy cảm??? cho hỏi xíu nha ^_^

miss independent
02-10-2003, 23:49
theo mọi người thì người nhạy cảm là người như thế nào? họ có dễ hiểu không? có phải chỉ có những người nhạy cảm hơn họ thì mới hiểu được họ hay không? họ được & mất gì trong cuộc sống khi là 1 người nhạy cảm?

thch
27-10-2003, 17:35
Theo mình , người nhạy cảm là người nhận thấy được nhiều điều mà những người khác không cảm nhận được . Chẳng hạn như một cơn mưa hay một ánh trăng cũng có thể làm cho người nhạy cảm nảy sinh nhiều cảm xúc . Người nhạy cảm chẳng khó hiểu đâu . Người nhạy cảm được nhiều hơn là mất . Bạn hãy nghĩ xem : bạn có thích cái cảm giác mơn man thật khó tả , cái cảm giác mà bỗng nhiên xuất hiện khi bạn đứng trước một cảnh đẹp , hay đang say sưa thưởng thức một bản romantic ghita .
Dễ vui thì cũng dễ buồn đúng không bạn . Người nhạy cảm sẽ dễ buồn hơn người khác .
Có thể chỉ là một nỗi buồn vu vơ . Nhưng theo tôi , chỉ như thế thì ta mới thấy được những vẻ đẹp sâu thẳm của cuộc sống .
Không biết bạn nghĩ gì nhưng tôi thích là một người nhạy cảm . Thật là sung sướng khi chiêm ngưỡng một tác phẩm hội họa với những rung cảm mảnh liệt .

Sawyer
13-11-2003, 17:17
Người nhạy cảm là người rất dễ bị cảm !!!

yuna_admirer
25-11-2003, 11:48
Người nhạy cảm là người dể giật mình khi bị ai , hoặc cái gì "rờ" vào :d.

Từ "rờ" để trong ngoặc kép - nghỉa đặc biệt, ai hiểu gì thì hiểu lol .

force
29-11-2003, 15:23
hình ai đẹp dzậy, Ni60 hả
người nhạy cảm là người có tâm hồn "linh động" hơn người thường

skywalker
01-12-2003, 20:10
hình ai dễ thương quá vậy, bác yuna gửi cho em được ko

phailamsaoday
05-12-2003, 14:45
Người nhạy cảm cũng thật là hạnh phúc, cũng đôi khi phải thật buồn, nhưng có những lúc buồn thật ngớ ngẫn vì nhạy cảm. mình có thể nhận ra vấn đề thật dễ dàng, nhưng điều đó có đúng hay sai, nếu điều đó là đúng mà mang lại niềm vui thì một người nhạy cảm sẽ cảm thấy vui vẻ yêu đời, bản thân mình nhạy cảm sẽ đem đến cho mình nhiều nỗi buồn vì minh luôn có suy nghĩ tự ti, và dễ tự ái. Nhưng không phải ai nhạy cảm cũng đều buồn, chính bản thân mình phải phân biệt được điều gì nên buồn do mình nhạy cảm quá. Hay sống thật thoải mái với suy nghĩ, và hãy đọc truyện cười trong diễn đàn tin học, cũng như phải biết bỏ qua và chọn lọc những gì mình hình dung đuợc trong suy nghĩ của mình.

Tôi cũng là một người rất dễ nhạy cảm, nhưng tôi luôn hướng đến mục đích làm sao phải bỏ bớt những suy nghĩ phiền toái dễ làm tổn thương tâm trạng, nó sẽ ảnh hưởng đến công việc và sinh hoạt của mình.

Nhạy cảm nó giống như câu thơ:

"Hôm nay, trời nhẹ lên cao
Tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn"

Nat
15-12-2003, 15:00
người nhạy cảm là...phụ nữ hehe

nói chứ phụ nữ thường nhạy cảm hơn đàn ông,vậy thôi,in general.

Cái được của nhạy cảm là dư...tình cảm.Còn cái thiếu là rational reasoning.
phailamsaoday à,chơi với con trai nhiều nhiều thì sẽ bớt nhạy cảm đi.Tại vì con trai suy nghĩ như cái máy vậy không có tâm trí nghĩ lang man.

Hans Voralberg
12-01-2004, 15:53
Người nhạy cảm là người có giác quan hoạt động rất mạnh.

kt_kt
14-01-2004, 00:09
NGười nhạy cảm có cái sướng là quan sát ,chiêm nghiệm mọi cái rất tinh tế,sâu sắc.Nhưng cũng khổ vì có quá nhiều suy nghĩ mộng mơ,không hoàn toàn tập trung cho việc mình đang làm nên hay gặp rắc rối.Tôi biết vậy vì tôi là một ngơừi rất nhạy cảm.

clumsy knight
14-01-2004, 13:55
Theo tôi, tóm lại, người nhạy cảm là người rất "nhạy bén" về vấn đề "tình cảm". Nó tốt khi dùng để tiên liệu trước suy nghĩ, hành động của đối tác (bạn gái, bạn trai và có thể là đồng nghiệp) thông qua lời nói, cử chỉ dù là rất nhỏ. Nhưng, nó cực kỳ có hại vì thông thường người nhạy cảm thường nhút nhát, sống nội tâm và được liệt vào hạng những người có nguy cơ bị stress cao!!!!!

Nheo
14-01-2004, 16:04
to Yuna : Yuna co' cái hi`nh ở đau đẹp wa' xa',về nhà làm tui bị "cảm" lun.Chắc tui cũng là người nhạy cảm

thao
05-02-2004, 10:05
Nhạy cảm ư? Mình cũng là con gái nè ? Mình có nhạy cảm đâu . Không phải chỉ có con gái mới có nhạy cảm đâu . Con trai , cũng có nhiều người nhạy cảm lắm chứ .

quaitieutu
05-02-2004, 15:00
người nhạy cảm thì .."cảm" các vấn đề xung quanh rất ..nhạy....Đại diện rõ rệt nhất từ ..loại này là giới ..nghệ sĩ và ..thi sĩ :D:D:D

quỷ kiếm
05-02-2004, 15:40
Nói chuyện với người nhạy cảm rất khổ!! vì phải luôn lựa lời mà nói, đôi khi chỉ một câu nói vô tâm mà làm người nhạy cảm khóc sướt mướt cả đêm.

thao
05-02-2004, 21:06
Các bạn định nghĩa dùm 2 chữ "sâu sắc " đi ?

Hòang Phố
05-02-2004, 21:16
HP thì không biết người nhạy cảm ra sao ---> vì dây thần kinh nhạy cảm của HP hong có !!!!hihihhi

quỷ kiếm
06-02-2004, 06:51
Các bạn định nghĩa dùm 2 chữ "sâu sắc " đi ?
từ sâu sắc thì tui không biết, còn người sâu sắc thì theo tui là một người ăn nói cẩn thận, suy nghĩ kỹ những lời đối phương nói. Các câu nói của người sâu sắc thường có những ý xa xôi mà phải nghĩ kỹ mới hiểu ra được. Người sâu sắc là người luôn nhớ những sự kiện xảy ra đối với bản thân và người họ quan tâm.
Tui nghĩ còn nữa nhưng hiện tại vẫn chưa nghĩ ra!!!

mulan
06-02-2004, 09:55
người nhạy cảm thì .."cảm" các vấn đề xung quanh rất ..nhạy....Đại diện rõ rệt nhất từ ..loại này là giới ..nghệ sĩ và ..thi sĩ :D:D:D

nhầm gùi bạn, đại diện rõ rệt nhất từ loại này là giới ..... phóng viên báo lá cải :D

quỷ kiếm
09-02-2004, 06:35
sâu + sắc= "sấu"
một người như thế nàô gọi là người sâu sắc....?một người sâu sắc nhận biết mọi thứ rất kỹ càng và thông suốt.......more and more....
Chắc ko đó!! theo tui thì người sâu sắc+ngwời sâu sắc thì mọi thứ đều thông suốt, còn người sâu sắc + người không sâu sắc thì mọi thứ đang thông suốt lại trở thành rối như tơ vò lol

ALS1
13-02-2004, 17:20
theo mọi người thì người nhạy cảm là người như thế nào? họ có dễ hiểu không? có phải chỉ có những người nhạy cảm hơn họ thì mới hiểu được họ hay không? họ được & mất gì trong cuộc sống khi là 1 người nhạy cảm?
Người nhạy cảm là người đêm 30 ra Hồ Gươm làm 3 bài thơ (có thể nhiều hơn tùy mức ) :whistling Hay là người nhạy cảm là người dễ bị cảm (cảm cúm) . :emlaugh: Thèm ăn thịt gà quá!

Nheo
16-02-2004, 15:01
HP thì không biết người nhạy cảm ra sao ---> vì dây thần kinh nhạy cảm của HP hong có !!!!hihihhi
hihi..HP chỉ co' dây thần kinh man man (mad)thui,nên hỏng bít nhạy cảm đâu...

Sawyer
24-03-2004, 01:45

Dạo này thấy Quái hay lên y!m làm thơ lắm mà .... đọc vài bài cho bà con nghe sởn gai ốc chơi đi :D

solococointernat
29-03-2004, 16:09
"Cái avatar của bác Nheo mất vệ sinh wá trời."
tui nhận xét vậy nghĩa là tui là một người ...nhạy cảm.

Nheo
29-03-2004, 16:43
"Cái avatar của bác Nheo mất vệ sinh wá trời."
tui nhận xét vậy nghĩa là tui là một người ...nhạy cảm.
Đó là quyền tự do của tui,ko được có ý kiến,ý cò ở đây nha,mà cho dù có ý kiến gì cũng được,hổng seo...
U nhận xét như vậy mà tự cho mình là nhạy cảm ah?Nếu vậy thì ai cũng là người nhạy cảm hết go`i...
To Hoadai: Bác HP bị đứt dây thần kinh nhạy cảm, và nó đã ảnh hưởng tới các dây thần kinh khác nên mới bị man man, còn tới đâu thì hổng bit... :tongue:

Memphisto
06-04-2004, 21:12
có ai chat với Memphisto không?hihi

unlucky555
10-04-2004, 05:02
Hp ko có dây thần kinh nhậy cảm, với HP là 2 dây đồng một dây chuối nên khó nói lắm, dù là người sâu sắc đ16n mấy cũng lắc cái đầu nhắm 2 con méc trước Hp thui, còn người nhậy cảm đụng Hp thì tai họa rùi

Nheo
10-04-2004, 19:41
sao bác Nheo lại nói xấu bác HP thế, không sợ bác ấy..... biết được sao....
nhưng mà dù sao bác ấy cũng biết rùi heng, lỡ nói xấu thì bá nói lớn cho mọi người cùng....nghe (hi.hi...) lol lol
hehe, anh với HP có họ hàng với nhau mà,có nói sấu cũng chẳng sao đâu,bé hoadai đừng lo. Chẳng là HP là cháu nội của bà cô con ông bác họ chú của ông láng giềng của anh mừ.nên anh với HP thân nhau lắm, em đừng lo... :w00t:

Cu Dượng
19-07-2008, 13:45

Em là 1 người rất là nhạy cảm các bác à. Ai đụng đến người em, hay 1 ý nghĩ thoáng qua cũng làm em thay đổi, chuyển biến (thân người to lên, máu dồn lên đầu, người hừng hực lửa,..chỉ mong muốn được Đ cái L này thôi :w00t:)

Mà em thấy người nhạy cảm mệt lắm, cái gì cũng suy nghĩ, cái gì cũng nghĩ ngợi linh tinh...(vì thế em hay stress lắm nên thường giỡn cho vui vầy nè :)). Thiệt là: làm người thì khó, làm chó thì dễ :lick: