PDA

View Full Version : chep dia VCD vao HDD

creed
02-10-2003, 22:24
tui co may dia phim hay lam muon chep vao HDD cai file AVSQ01.dat de lam phim MP4 nhung khong duoc, no bao la incorrect MS-DOS funtion, xong no khong chiu chep, tham chi coi bang cac chuong trinh xem phim tren may PC cung khong duoc luon? di nhien may cai VCD nay thi coi bang cac dau choi dia thi binh thuong het nha...khong biet co phai ken dia nua khong, chi biet la tui dem den may dua ban thi da so la deu bi, nhung chi duy nhat 1 thang ban la khong bi (tuc la chep duoc vao HDD) mà ngộ là cái CDR của nó giống hệt của tui mà vẫn chép đựơc (kỳ hông??)....co ai biết tại sao không??...đó là trường hợp 1 nha, còn trường hợp 2 là chép đựơc nhưng đến lúc gần hết là nó báo lỗi không chép được vào HDD, đúng là giống bị điên thiệt
thêm nửa khi tui coi phim MP4 đó (bằng chương trình Windows Media Player) thì nó khôgn lên được hình phim mà nó hiện ra mấy cái visual của WMP nhưng mở file MP4 khác thì được, nhưng cũng file MP4 (coi không được) đó lên máy khác thì đọc tốt...thấy muốn điên nữa hông??/...có ai chỉ giáo đựơc gì khôgn???...cám ơn nhiều nha...

romanc
04-10-2003, 22:33
Đĩa VCD chép các file AVSQ01.dat, AVSQ02.dat...vào HDD, nếu file nảo chép ko được chắc chắn là file đó đã hư do đĩa chất lượng kém và xem qua nhiều lần (thậm chí có đĩa mua tiệm về, xem qua 1 lần là nhiều file đã hư) thông thường thì nó hư trước tiên là các files ở nữa cuối của đĩa.

real_time
19-10-2003, 03:52
bạn thử dùng Hero cho nó chạy xong rồi ghi lại có khi lại được đó.