PDA

View Full Version : Hoi ve upload web len website

vankhin
19-02-2009, 18:30
Minh da dang ki 1 domain va 1 hosting mien phi, gio minh muon up web cua minh len webserver nhung wensite cua minh la web dong (co CSDL). Minh ko biet up phan CSDL len nhu the nao, ban nao biet xin chi minh voi, thanks.

Target_Locked
19-02-2009, 18:42
post cái thông tin host lên đây đi :D

butbi9x
19-02-2009, 18:54
Dùng chương trình cutePro up lên , bạn phải điền các thông số mà nhà cung cấp host đưa cho vào các vị trí ...

vankhin
19-02-2009, 19:04
Host: Websamba.com
Minh chi can dua thu muc chua web len hót thoi ha?
Con phan CSDL (nhu Dang nhap, dang ki) thi lam sao?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình cài gói Wamp trên máy ở nhà, export CSDL rồi. Giờ lên mạng up lên nhưng ko bit import cái CSDL đó vào chỗ nào hết

Target_Locked
19-02-2009, 22:06
Host: Websamba.com
Minh chi can dua thu muc chua web len hót thoi ha?
Con phan CSDL (nhu Dang nhap, dang ki) thi lam sao?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình cài gói Wamp trên máy ở nhà, export CSDL rồi. Giờ lên mạng up lên nhưng ko bit import cái CSDL đó vào chỗ nào hết
sao bạn ko nói thẳng ra là dùng Forum gì? CSDL gì? cho người ta dễ giúp hơn ko?
Mà hình như thằng web SAMBA chỉ có Access thôi, ko có MySQL đâu.

TieuThapNhatLang
20-02-2009, 08:40
Minh da dang ki 1 domain va 1 hosting mien phi, gio minh muon up web cua minh len webserver nhung wensite cua minh la web dong (co CSDL). Minh ko biet up phan CSDL len nhu the nao, ban nao biet xin chi minh voi, thanks.

Đầu tiên cậu login vào phần quản lý host của cậu (đa số hosting xài Cpanel)

Bước 1: Tạo CSDL (database) (Tham khảo: Cách tạo CSDL (database) (http://webmaster-vn.com/diendanwebmaster/viewtopic.php?f=121&t=1651) )

Bước 2: Vào phpmyadmin upload file *.sql lên database đã tạo :innocent:

motmang
20-02-2009, 15:16
Cho hỏi cậu đã làm trên localhost lần nào chưa, nếu làm rồi thì trên local làm sao trên host làm vậy. chỉ có điều khai báo file config.php (hoặc Connect.php) cho đúng với hót thui. host miễn phí chức năng trên cpanel cũng giống như có phí, nhưng thông tin username và pass để vào csdl nó gửi hết trogn mail. bạn cứ làm y như vậy là đc.

vankhin
21-02-2009, 09:38
Mình làm trên localhost rồi.Còn cái Cpanel xai nhu the nao vay? bạn chỉ rõ hơn dc ko?

motmang
21-02-2009, 13:32
Bạn vào Link xem nó có giúp dc chút gì không, (hoặc có thể search trên google xem)
http://tinhocvn.net/kinh-nghiem-cho-webmaster/2643-huong-dan-su-dung-cpanel-byethost.html

Mình làm trên localhost rồi.Còn cái Cpanel xai nhu the nao vay? bạn chỉ rõ hơn dc ko?

vankhin
21-02-2009, 18:38
Cảm ơn nha.Để mình tìm hiểu thử.