PDA

View Full Version : main bi meo chip khi bị nóng cớ hợp lí không?

volleyball
02-10-2003, 17:08
Các bạn giúp với!
Tôi đi bảo hành main ở Hoàn Long (đường Tôn Thất Tùng), sau khi kiểm tra nhân viên báo là main mình bị "méo chíp do bi nóng" , và chỉ tạm nhận BH "nếu nhà phân phối chịu Bh".Main mình BH 3 năm nhưng mới có 10 tháng mà nó bi vậy. Ngoài ra sau khi xem main tui nhân vien còn báo là main mình co dấu hiệu chỉnh sửa , mặc dù minh chua hề đụng tới , chẵng lẽ mình mua phải main cũ của tui nó . Đã nghe nói về việc làm ăn mất uy tính của HL nhưng minh đã lỡ đeo gông rồi.
Vậy theo các bạn , chíp bi méo do nóng là có hợp lí không và nếu tụi nó không đồng ý BH thì mình phải làm sao?
Các bạn trả lời gấp gìùm mình nha!Cám ơn !

thanha
02-10-2003, 20:06
tụi nó nói xạo đó, bọn HL làm ăn dở hơi lắm. Hơn nữa chip được thiết kế để chịu nhiệt cao, tụi nó nói vậy thì tất cả các main của bọn này đều có chip bị méo sao?????

gameover
02-10-2003, 20:07
Làm gì có chuyện đó, khi mà chip bị nóng quá thì nó treo máy luôn có làm được gì dâu mà như zậy thì chả nhẽ cứ để hoài phải tắt máy chứ nhể....... yu bị chúng nó bịp rồi, mà tình hình máy của yu bị làm sao mà phải đem bảo hành

hnbt
02-10-2003, 21:02
Các bạn giúp với!
Tôi đi bảo hành main ở Hoàn Long (đường Tôn Thất Tùng), sau khi kiểm tra nhân viên báo là main mình bị "méo chíp do bi nóng" , và chỉ tạm nhận BH "nếu nhà phân phối chịu Bh".Main mình BH 3 năm nhưng mới có 10 tháng mà nó bi vậy. Ngoài ra sau khi xem main tui nhân vien còn báo là main mình co dấu hiệu chỉnh sửa , mặc dù minh chua hề đụng tới , chẵng lẽ mình mua phải main cũ của tui nó . Đã nghe nói về việc làm ăn mất uy tính của HL nhưng minh đã lỡ đeo gông rồi.
Vậy theo các bạn , chíp bi méo do nóng là có hợp lí không và nếu tụi nó không đồng ý BH thì mình phải làm sao?
Các bạn trả lời gấp gìùm mình nha!Cám ơn !
HL vốn nổi tiếng về kiểu bảo hành xấu chơi. Dù méo chíp do nóng là thật đi chăng nữa thì cũng là lỗi do nhà sản xuất. Quyền lợi của bạn là phải được bảo hành và bạn có quyền đòi đổi Main mới. Nếu họ ko chịu bảo hành tốt nhất cứ làm ầm lên ngay tại cửa hàng và đòi gặp giám đốc. Chắc sẽ hiệu quả.
Chúc bạn may mắn !

DragonPhoenix
03-10-2003, 06:26
http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=16652.

"Chíp" là chíp nào thế ? Nếu tụi nó nói chip là CPU thì hay thật đấy

mel
03-10-2003, 13:19
Cứ la ầm lên(lựa lúc đông khách mà la) đòi đem vụ này đến Hội bảo vệ người tiêu dùng cho bọn nó biết.

lkt1827
03-10-2003, 13:24
có la thì cũng làm gì được tụi nó? trong khi cái phòng bảo hành của nó thì nằm ở chổ khác chứ có nằm ở chổ bán đâu mà la làng.

Còn chip thì được làm chân bằng chì rồi hàn vô main làm sao mà méo? nếu rớt cái main thì con chip nó không rớt ra thì thôi chứ làm sao mà méo! còn nếu nó nóng tới chảy chì ra thì con chip nó chết ngắt luôn và nó cũng nghỉ khởi động luôn lấy gì mà treo!

volleyball
03-10-2003, 16:23
Cám ơn các bạn đã trả lời!
Thật tình thì tôi biết là đã bị tụi Hoàn Long chơi , nhưng vì không rành về thiết bị lắm nên không cải mạnh miệng với tụi nó, nhưng nay có các bạn tiếp sức thì tôi phải làm mạnh với tụi nó mới được, vả lại nó hẹn la 8/10/03 sẽ trả lời là tôi có đươc BH ,hay đem về nhà gối đầu ngủ!!! (tôi nghĩ là tụi nó kiếm mọi lí do dể không BH)
Giúp tôi tiếp nha

volleyball
03-10-2003, 16:44
Làm gì có chuyện đó, khi mà chip bị nóng quá thì nó treo máy luôn có làm được gì dâu mà như zậy thì chả nhẽ cứ để hoài phải tắt máy chứ nhể....... yu bị chúng nó bịp rồi, mà tình hình máy của yu bị làm sao mà phải đem bảo hành

Đúng rồi ! treo là phải tắt máy chứ chả nhẻ để hoài!
Máy của tôi bị treo sau khoảng 1-2h sử dụng, không khởi động lại được ngay mà phải vài giờ sau .

cmd_hi
03-10-2003, 16:45
Không hiểu khi mua Main, bạn có quan sát kỷ sản phẩm hay không ? Có lẽ là bạn không để ý đến điều này. Bạn có thể cho biết Main của bạn hiệu gì không ? Nếu được, mình sẽ cố gắng giúp bạn.

volleyball
04-10-2003, 06:34
Không hiểu khi mua Main, bạn có quan sát kỷ sản phẩm hay không ? Có lẽ là bạn không để ý đến điều này. Bạn có thể cho biết Main của bạn hiệu gì không ? Nếu được, mình sẽ cố gắng giúp bạn.

Đúng là lúc mua máy tính tôi còn mù tịt , đặt hết niềm tin vào cửa hàng bán , chẳng thèm kiểm tra là linh kiện mới hay cũ, chỉ kiểm tra cấu hình máy, đến khi sau này lên diễn dàn của càc bạn tôi mới biết là có quá nhiều cửa hàng làm khốn khiếp vậy nhất là tụi Hoàn Long , đúng là " tiền mất tật mang"
Main của tôi hiệu BIOSSTAR
Cám ơn yu giúp đỡ!

lkt1827
25-10-2003, 18:45
mà khi mua thì có muốn coi kỹ cũng đâu có được. vì thường con chip nó bị miếng giải nhiệt đè lên rồi. muốn tháo miến ggiải nhiệt đâu có dễ. Nên nói chung là ở VN mua thiết bị rất là hên xui thôi.

Tiva
28-10-2003, 11:29
Mấy bác HL làm ăn láo goá ... cái bác nhân viên bảo hành nói vậy nếu gặp người hiểu biết tụi nó cười cho thúi mũi !!! cái này gọi là nói láo ko biết xuy nghĩ .. trên forum chúng ta cũng có mấy người làm ở HL .. không biết các bác ấy có đọc những dòng này ko !! pó tay

cmd_hi
28-10-2003, 14:09
Hi bác Volleyball. Main của bác là BIOSSTAR thì bác cứ đem đến nhà phân phối Việt Quang or Toàn Quang ấy, bác sẽ được giải quyết nhanh gọn, không việc gì phải dây dưa với cái bọn HL láo toét ấy.

PMT
30-10-2003, 08:07
Đúng rồi ! treo là phải tắt máy chứ chả nhẻ để hoài!
Máy của tôi bị treo sau khoảng 1-2h sử dụng, không khởi động lại được ngay mà phải vài giờ sau .

Máy của bạn rất có thể bị hư nguồn rồi.

lkt1827
30-10-2003, 10:11
không phải là hư nguồn mà là do bộ nguồn TQ hiện giờ bán ngoài thị trườnbg rất chậm chờn. nên nhiều main nhất là những main cho P4 và AMD athlon rất khó chịu khi nguồn chập chờn.

Có một số main trong bios cho set điện thế +- 5% hoặc 10% . nếu bạn set 10% rồi mà vẫn còn treo thì hãy mua bộ nguồn lớn hơn bộ nguồn cũ sẽ hết bị.