PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn nơi mua máy ảnh KTS Canon SX10-IS

khunglongcoi
18-02-2009, 20:29
Mình đang muốn mua cho ba mình cái mánh ảnh hiệu Canon PowerShot SX10-IS nhưng đang phân vân không biết mua ở đâu vì giá cả chênh lệch khá lớn.
- Tại Trung Tâm Canon Lê Bảo Minh thì giá 732 USD
- Còn tại các cửa hàng khác mình thấy trên mạng (Mai Huy, Ngoc Camera, Nhất Khương...) thì khoảng 400-450 USD thôi.
Mình có hởi nv của hàng LBM thì được biết giá thấp như vậy là vì hàng xách tay, không biết có phải không? và nếu là hàng xách tay thì có thể bảo hành ở các cửa hàng của canon ở VN không? Mình mua để gửi cho ba mình ở Vũng Tàu sài, ba mình thì không rành, nếu mua phải máy không tốt thì không biết nói sao với ba. Xin các pro chỉ giáo về lĩnh vực này. Xin cảm ơn rất nhiều!

tam_giang
19-02-2009, 07:32
Các máy ảnh thông dụng bây giờ không "Made in China" thì cũng "Made in Thailand" thành ra khó có thể nói tốt xấu. Tuy nhiên với các tên tuổi đã có, dù làm ở đâu họ cũng phải đảm bảo chất lượng.

Riêng máy bạn định mua, tôi thấy bạn chọn khá đúng cho người mới dùng lần đầu. Về giá cả, khoảng $350 đến $400 là đúng, nếu họ có cửa tiệm thì ắt phải cung cấp invoice hay hóa đơn (hay cái gì đó trong nước gọi), bạn dùng để bảo hành.

khunglongcoi
20-02-2009, 21:42
Cám ơn anh đã trả lời. Chắc anh rành về máy ảnh lắm. cho em hỏi thêm là có máy Canon S10-IS ko? em tìm hoài trên mạng mà không thấy, chỉ toàn ra SX10-IS. trong khi bạn em bảo là có. Thanks nhìu :D

tam_giang
21-02-2009, 04:54
... cho em hỏi thêm là có máy Canon S10-IS ko?...
Tôi thấy hình như Canon mới ra tới S5-IS thôi, chưa ra tới S10. Bạn có thể coi tất cả chi tiết các máy Canon và các bài nhận xét tại đây:

http://www.dpreview.com/reviews/specs/Canon/

khunglongcoi
28-02-2009, 21:54
Cám ơn anh rất nhiều. e quyết định mua máy ở ngoài, khoảng 435USD, mua của nhà phân phối chênh lệch nhìu quá (gần 300 USD), hy vọng đúng hàng xách tay,không phải hàng cụ Mao. :)