PDA

View Full Version : giúp mình xem đây có fai virus ko?

trung4389
15-02-2009, 09:17
mấy hôm trước mình có cắm usb của bạn vào máy. trong máy dùng usb đisk security voi NOD 32. thấy nó del nhìu virus lắm. nhưng sau đó vào ổ C D thì thấy xuất hiện folder AUTORUN.INF. xóa mà ko đc. folder này tự sao chép wa usb lun. click vào thì co thêm folder zhangbo... và 1 file read me ghi là "The directory created by USB Disk Antivirus should be deleted by itself".dùng tuneup del no thì no đẻ ra folder zzzz.zz .ai gặp trương hợp này rồi giúp mình với. mình ko muốn format ổ D vì có nhìu dữ liệu wan trọng. upload file attach ko dc. hic

dinhhung_dtvt88
15-02-2009, 10:19
là virus chứ gì nữa.
Gỡ chương trình diệt virus cũ ra, cài chương trình khác vào, nhớ là mạnh mạnh một chút, update rồi quét toàn máy.Nhớ kĩ là trước khi quét xong đừng có kích đúp chuột vào đâu đấy.

bibimeo
15-02-2009, 14:33
Không phải virus đâu. Cái Folder Autorun Zhangbo là của chương trình USB Disk Security tạo ra để chống virus Autorun nhiễm vào ổ đĩa hay USB đó. Muốn xóa nó thì chỉ cần vào USB Disk Security Enable Autorun lại là xong.

trung4389
15-02-2009, 18:19
tks all. nhưng còn 1 cái. lúc mình cố del = tune up shredder thì nó sinh ra folder ZZZZZZ.ZZZ, cái này ko del dc.

tansinhit
15-02-2009, 18:40
bạn bỏ dĩa hrenboot vao dos ma xoa no.đó là trên ổ d thôi chứ trên ổ c bạn không thể xóa đựoc mà bạn phải cài lại win thôi.vì hiên nay chua có phần mềm diệt vi rút nào có thể diệt được những file đó.mình là một kĩ thuật máy tính.vì thế bạn hãy tin tưởng ở mình.

xinduoclamquen
22-02-2009, 22:24
anh bạn thử down BKAV phiên bản 2009 rồi quét trong safemode thử đi
không hi vọng thành công, nhưng cứ dùng thử đi
hì hì