PDA

View Full Version : hỏi về đầu DVD

hankiki
14-02-2009, 09:54
các bro ơi em biết là trên thị trường có bán 1 số đầu đĩa có thể xem được hầu hết các định dạng như đầu đĩa DVD trên máy tính vậy, em đang có mấy se ries nhưng ngày nào cũng coi trên máy tính nên mỏi mắt quá( định dạng .avi, divx, rmvb, mkv..) dzậy có bro nào có thể tư vấn cho em để mua được 1 đầu dvd mà xem được hầu hết các định dạng trên ko, ah cho m hỏi thêm vấn đề nữa nếu đầu đĩa đọc được file .avi rồi nhưng sub của film đó định dạng .srt hoặc .sub thì có coi được sub luôn ko hay phải chuyển sub sang định dạng khác em xin cảm ơn trước

hunghoai
14-02-2009, 10:00
ko có đầu nào đọc được RMVB hay MKV cả :) - đọc được avi rồi thì sub dạng SRT hay SUB vẫn coi được nhưng phụ đề tiếng Anh thôi - tiếng việt ko được - muốn xem có tiếng viểt thì phải add nó vào chung với film - tham khảo trên diễn đàn này có bải hướng dẫn rồi

nmtinh
14-02-2009, 10:24
ko có đầu nào đọc được RMVB hay MKV cả :) - đọc được avi rồi thì sub dạng SRT hay SUB vẫn coi được nhưng phụ đề tiếng Anh thôi - tiếng việt ko được - muốn xem có tiếng viểt thì phải add nó vào chung với film - tham khảo trên diễn đàn này có bải hướng dẫn rồi

mình dùng chtr convertXtoDVD vẫn add sub việt như bình thường, không phải là add vào film mà add trong quá trình convert nó sẽ cho vào đĩa DVD, có thể add nhiều sub khác rồi khi xem trên đầu DVDplayer thì nhấn nút subtitle để chuyển qua lại giữa các sub