PDA

View Full Version : Giúp e thay đổi giao diện web

dangkhoa168
13-02-2009, 11:08
Mấy anh ơi e mới vào nghề xin chỉ giúp e.E đã từng học wa tk web.nhưng chưa có kinh nghiệm.hiên e đang wan lý 1 trang web được người ta thiết kế sẳng,e chỉ viếc úp hình và nội dung thôi.Nhưng e ko hài lòng với giao diên đó e muốn tự tk lại trang Index và úp lên có dc ko mấy a?xin chỉ giúp em nhé e xin cảm ơn các anh ạ .

bvnguyen
13-02-2009, 11:20
hjc, nói chung chung như vậy khó chỉ cho bạn quá, nếu bạn chỉ muốn nó đẹp lên, bạn có thể view sourse nó ra, tìm các file hình mà edit, không cần edit code, chỉ cần edit hình ảnh cho khéo thì đã đẹp rùi.

dangkhoa168
13-02-2009, 11:33
anh ơi cho e hỏi view sourse như the nào?dùng phần mềm gì?
Ý e ở trện là vậy .e thi du nha:
trang web của e là www.g-phone.vn e muốn nó có thêm 1 trang đầu giống như trang www.thegioididong.com vậy đó anh.

bvnguyen
13-02-2009, 11:54
không phải dùng phần mềm gì bạn ạ, chuột phải vào trang web, chọn view source sẽ thấy mã html của trang đó. tìm hình ảnh (có đuôi .jpg) rùi vào host của trang web, lấy các hình ảnh về, sửa lại, rùi upload đè lên các hình cũ, chúc bạn thành công, buổi tối mình hay rảnh, có gì lien hệ nick: bienvaemanhsechonbien mình sẽ chỉ cho bạn

dangkhoa168
13-02-2009, 12:12
vậy nếu mình tự thiết kế thêm 1 trang nữa minh úp lên đc ko anh?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hu hu ... giúp e với các anh ơi.

bvnguyen
01-03-2009, 12:01
được, nó là của bạn, bạn muốn làm gì chả đựoc, thêm trang hay bớt trang là chuyện nhỏ lol

boingonline
31-12-2009, 08:18
Với những kỹ thuật thiết kế website hiện đại cho phép chúng ta có thể thay đổi giao diện của website tùy theo chủ đề hay các ngày lễ, thay đổi layout trình bày tùy vào độ phân giải màn hình hay đơn giản là thay đổi màu sắc trình bày trang web theo sở thích của mỗi khách viếng thăm. Dưới đây là một số cách phổ biến giúp bạn có thể áp dụng kỹ thuật thay đổi theme cho website của mình.

>> Xem Thay đổi giao diện trong website sử dụng javascript (http://www.blog.kai.vn/article/p-10/Thay-doi-giao-dien-trong-website-su-dung-javascript.html)