PDA

View Full Version : cho e hỏi bị nhu zay la do đâu ? chỉ dùm e cách xóa với?

sobovo
12-02-2009, 18:17
trong tất cả các forder đều có mấy cái file này.($RECYCLE.BIN,System volume ...) đều dang file ẩn.ko bit phải do viut ko nữa.diệt nhưng ko dc.các bác giúp e cái.em mới xài may tính nên ga lắm.Thank.

nguyenmanhuyen
12-02-2009, 19:23
các file đó đều là file hệ thống thôi,ko sao đâu

sobovo
12-02-2009, 21:23
bác bít cach nao xoa chúng di ko?e xoa wai ma ko dc.trong forder nao củng có nó hết.no ko ẩn hết mà hiện mờ mờ mới gai chứ.trc' h ko có.mới sáng thang ban dua usb kêu wet dùm thế là xuất hiện lun.thank mọi ng`.

stml
12-02-2009, 22:06
đó là file hệ thống, thuộc tính ẩn là sẵn có bạn ạ. Nó không ảnh hưởng gì cả, nên bạn cứ để nó ở đấy thôi.

serivn
12-02-2009, 23:39
bác bít cach nao xoa chúng di ko?e xoa wai ma ko dc.trong forder nao củng có nó hết.no ko ẩn hết mà hiện mờ mờ mới gai chứ.trc' h ko có.mới sáng thang ban dua usb kêu wet dùm thế là xuất hiện lun.thank mọi ng`.

Nó cứ mờ mờ là do bạn để tính năng hiển thị file ẩn trong Folder Option mà. Còn nếu muốn tắt cái RecycleBin thì bạn có thể tắt tính năng thùng rác bằng cách vào Properties của Thùng rác và chọn vào CheckBox "Do not move to Recycle Bin", có điều từ nay những gì bạn xóa sẽ xóa vĩnh viễn mà không vào thùng rác nữa (gióng như khi nhấn Shift + Delete đó).

nphuc8
12-02-2009, 23:44
Làm sao phải xóa những file đó. Nhưng nó cũng hay bị virut xâm nhập lắm đấy. Bạn nên quét các file đó thường xuyên............