PDA

View Full Version : Vẫn là thiết kế web nhạc .thắc mắc

anhhunglong
12-02-2009, 09:01
Thực sự , em không phải dân chuyên về lập trình , nên rất dốt về khoản mã nguồn Em đã tìm được rất nhiều code của một web nhạc và thường chỉnh sửa chút cho mang tính cá nhân
Nhưng bi giờ , có pác nào chỉ cho em hiểu rõ đâu là hàm tạo trình chơi nhạc , đâu là hàm gọi file java chứa cơ sở dữ liệu được không ??
Lại còn việc sắp đặt bố cục nữa chứ . ối xòi ơi đau đầu quá...

kuongnp
12-02-2009, 09:17
Thực sự , em không phải dân chuyên về lập trình , nên rất dốt về khoản mã nguồn Em đã tìm được rất nhiều code của một web nhạc và thường chỉnh sửa chút cho mang tính cá nhân
Nhưng bi giờ , có pác nào chỉ cho em hiểu rõ đâu là hàm tạo trình chơi nhạc , đâu là hàm gọi file java chứa cơ sở dữ liệu được không ??
Lại còn việc sắp đặt bố cục nữa chứ . ối xòi ơi đau đầu quá...

Tốt nhất bạn nên bắt đầu căn bản từ HTMl, CSS, và chút xíu về đồ họa, sau đó học về một ngôn ngữ lập trình web nào đấy, ASP.NET hoặc JSP hoặc PHP, thế là chơi được rồi.

General Study
12-02-2009, 09:38
Nên nhìn về mặt lâu dài một chút. Nếu bạn làm cho vui thì không sao. Còn nếu định kinh doanh, thì hãy chắc chắn làm tốt hơn Zing, NhacCuaTui, NhacSo... thì hẵng làm. Vì web nghe nhạc bây giờ nhan nhản ấy.

anhhunglong
12-02-2009, 18:40
Trời , biết nói sao giờ nhỉ , nói thật thì em không được học về lập trình đâu , mà chỉ muốn làm một web nhạc đơn giản thôi , goi là thể hiện mình một chút đó mà , chán quá không ai giúp em à .........

TieuThapNhatLang
13-02-2009, 07:14
Web nhạc đơn giản = html: http://webmaster-vn.com/diendanwebmaster/viewforum.php?f=121

Web nhạc code = php cần database: http://webmaster-vn.com/diendanwebmaster/viewforum.php?f=110

anhhunglong
13-02-2009, 10:05
Thanh pác tieuthapnhatlang , mặc dù em đã nghiên cứu trang webmaster này lâu rồi nhưng bi giờ xem lại có nhiều cái bổ ích quá , thank

changtrailangtu2
26-03-2009, 13:49
đụ mẹ mấy thèn rảnh hả
chỉ j lạ ai mà hiểu được cơ chứ

ngoc_viet08
28-03-2009, 17:29
nhờ mod xóa bài này và cảnh cáo nick này đi , tội ăn nói thiếu tôn trọng.
học lập trình web từ cơ bản đến pro cũng phải mất ko dưới 1 năm với người giỏi , trên 2 năm với người bt . ko thể dùng 1 từ chỉ là xong ! ok ?

phamvulong
01-04-2009, 10:42
cho mình hỏi làm thế nào để đư các bài viết trong trang web của mình lên công cụ tìm kiếm google?