PDA

View Full Version : Sony Vaio BZ có tốt ko?

prescott
11-02-2009, 09:53
Định kiếm con Sony Vaio BZ dùng vì thấy hay hay nhưng thiếu thông tin về dòng này quá, trên trang chủ của Sony lại ko có dòng này, mặc dù đây là dòng mới (FW, SR thì có)?

Hình như đây là dòng dành cho business của Sony và không cung cấp trực tiếp qua Sony thì phải? Nghe nói là chịu va đập tốt lắm, so với SR thì hơn kém thế nào

ở VN cũng ko nhiều chỗ bán dòng này lắm!

Ai dùng hoặc biết về dòng BZ cho thông tin và tư vấn thêm với, cảm ơn nhiều !

http://laptops.webhostingoverview.com/wp-content/uploads/2008/07/sonybz.jpg

prescott
15-02-2009, 12:27
Hình như ko có bác nào dùng dòng BZ à?

tuan_xp2000
15-02-2009, 23:47
BZ xài ngon,màn hình nhìn sướng, đẹp, bàn phím gõ rất thích, nói chung đẹp toàn diện có điều hơi yếu vì BZ toàn xài card màn hình onboard

prescott
17-02-2009, 19:17
BZ xài ngon,màn hình nhìn sướng, đẹp, bàn phím gõ rất thích, nói chung đẹp toàn diện có điều hơi yếu vì BZ toàn xài card màn hình onboard

Đúng là chỉ có card màn hình onboard thôi, nhưng dùng thông thường thế là quá đủ rồi. Ko hiểu sao lên site của sony.com ko thấy có dòng này?

hiepnh
17-02-2009, 19:50
Tháng trước mình vừa mua cho bà chị con này. Nói chung cả hình dáng và cấu hình đều ok. Bà chị dùng hơn 1 tháng rồi ngày nào cũng vác đi làm nhưng chưa thấy vấn đề gì và nói dùng rất good (lưu ý là bà ấy là dân kiểm toán nên vác đi vác lại như phá 1 ngày là bình thường nhé). Bạn chọn con này là ổn trừ khi là dân game thủ hay đồ họa thì cần xem xét cái VGA thôi:)
Gluck!

prescott
17-02-2009, 21:50
Tháng trước mình vừa mua cho bà chị con này. Nói chung cả hình dáng và cấu hình đều ok. Bà chị dùng hơn 1 tháng rồi ngày nào cũng vác đi làm nhưng chưa thấy vấn đề gì và nói dùng rất good (lưu ý là bà ấy là dân kiểm toán nên vác đi vác lại như phá 1 ngày là bình thường nhé). Bạn chọn con này là ổn trừ khi là dân game thủ hay đồ họa thì cần xem xét cái VGA thôi:)
Gluck!

Cảm ơn bro nhiều, tớ cũng nghe nói về khả năng chịu va đập của dòng máy này, vấn đề graphic card ko quan trọng lắm vì chẳng thích chơi game trên laptop, ko làm đồ họa. Xin hỏi là bạn mua con đó ở đâu, thanks!!!

Đang phân vân với con SR vì giá nó chỉ nhỉnh hơn chút ít nhưng lại gọn và cũng rất đẹp, cấu hình lại ngon hơn

ppitvm
25-09-2010, 22:41
cái đó có dùng thủ thấy vỏ ngoài,khung chắc chắn nhưng vỏ ngoài rẽ bám bẩn và dấu vân tay.
cấu hình ổn và ai cũng thấy.nhưng khi hoạt động được một lúc thì khá nóng, cụ thể là nóng hơn dòng EB.
nói chung là cần cân nhắc kĩ khi mua con này

Tôi iu VN
14-05-2011, 18:22
Con này nhìn trên trang Sony rất đẹp. SonyStyle.com.

Có điều cái quạt của nó bị lỗi. Sau khoảng 2-3 tháng là kêu như máy xúc. Bạn phải mang đến chỗ mua để họ bảo hành và thay quạt. Lỗi quạt của nó mang tính hệ thống, vậy mà Sony vẫn cố tình bán cho nguòi dùng. Dáng máy gọn gàng, lịch sự, rất hợp với doanh nhân. Có finger print. Win Vista Business kèm đĩa XP downgrade.

Card thì tùy mục đích bạn có thể chọn Card mạnh hay vừa (Nếu là Customize to buy). Còn mua sẵn máy thì cấu hình cũng được.