PDA

View Full Version : Thiết kế playlist cho web phim

anhhunglong
10-02-2009, 13:14
Các bác ơi , có bác nào biết làm playlist cho web phim không ? , Cụ thể là sử đụng một file dạng player.swf để trình chiếu và file "gì đó".xml để lưu cơ sở dữ liệu vào trong đó
Em chỉ biết áp dụng player flash cho nhạc thôi , còn cho phim thì không làm được , các pác giúp em với ..
À , tiện thể cho em hỏi luôn , trình xem phim trên web có phân biệt dạnh wmv , avi hay flv không vậy ...?

Thank các pác nhiều nhiều

casaubungbu
10-02-2009, 14:30
Cái này bên em làm, bác vào xem thử nha http://tv.yeah1.com/

anhhunglong
10-02-2009, 22:40
Cảm ơn bạn đã gợi ý ,nhưng mình xin hỏi thêm được không. đó là nếu như định dạng phim của mình là flv thì phải làm sao . mình nghĩ cách này hình như không được.........

redstorm
10-02-2009, 22:58
<playlist version="1">
<trackList>
<track>
<meta rel="type">flv</meta>
<title>Shadowscape</title>
<location>
film.01.flv
</location>
</track>

<track>
<location>
film.02.flv
</location>
</track>

<track>
<location>
film.03.flv
</location>
</track>
</trackList>

</playlist>

đó bạn

anhhunglong
11-02-2009, 08:52
cảm ơn bác , bài viết của bác hợp với em nhưng tiếc là cái này em cũng mới vừa đọc được ở một trang nưới ngoài , nhưng mà . ý em muốn làm là tạo ra một trang chơi phim flv , có ngay menu các bài hát trên trang đó , mà khi click vào một tiêu để thì sẽ chơi phim trên chính trang đó cơ,
trang của bác casaubungbu giống với ý của em đó nhưng mà hình như không chơi được flv thì phải ..........

huongle078
11-02-2009, 10:14
<playlist version="1">
<trackList>
<track>
<location>
film.01.flv
</location>
</track>

<track>
<location>
film.02.flv
</location>
</track>

<track>
<location>
film.03.flv
</location>
</track>
</trackList>

</playlist>

đó bạn

Bạn đưa khá rõ rồi mà.

casaubungbu
11-02-2009, 13:50
Lúc trước bên Yeah1 đặt hàng bên em làm Yeah1 TV có cả Flash player chứ ko như bây giờ (nó thay bằng WMP rùi). Flash player chơi FLV tuốt, có cả banner quảng cáo trên Player nữa, Xem hình tại đây nhé http://www.ketnoitre.info/index.php/D%E1%BB%B0-%C3%81N/1-Thi%E1%BA%BFt-k%E1%BA%BF-website/11-Yeah1-TV.html

anhhunglong
11-02-2009, 18:09
Đúng rùi , bác casaubungbu có bài viết hay quá, đúng ý em rùi , cái đoạn cude của file xml kia thì em cũng biết , nhưng theo em thì code đó chỉ có thể chơi phim theo một trật tự nhất định , nếu như mình muốn chọn một trong số những phim đó thì không biết làm sao..
bác casaubungbu ơi , phiền bác share em cái code đó được không? code trang yeah1 ấy

redstorm
11-02-2009, 21:23
=.='

cái đấy là của cái FLV mà, bạn đọc chưa kỹ document của nó, flashvars nếu mình nhớ không nhầm là displayheight.
Các nữa là dùng Ajax thì phức tạp hơn, còn cái kia thì load file xml playlist như đã post.