PDA

View Full Version : Multimadia_sound !!!!!!!

chunghp
28-09-2003, 17:44
Sự thể là thế này.
Trước đây thì chẳng có vấn đề gì, tui vẫn nghe bình thường cả hai loa. Thế nhưng gần đây tui chỉ nghe được có một bên loa thôi. Tui nghi là do lao hoặc ampli nên tiến hành thay đổi bộ khác nhưng tình hình chẳng có gì khả dĩ cả. Tui cũng dùng cả headphone để không phải xài đến ampki nhưng cũng chẳng xong. Tui nghi là main của tui có vấn đề. Các huynh có cao kiến gì không?
Main của tui có sound on board không xài card.

c_thinh
28-09-2003, 20:20
Có lẽ là máy bạn đã phát sinh lỗi rồi thử cài lại máy xem.Khuyên bạn là khi cài đặt nên để ở chế độ mặc định cho các mục.Nếu vẫn không được thì mua đại một cái Sound card đi vì bây giờ nó rất rẻ thui mà

chuotdong1
01-10-2003, 14:25
Mình cũng từng gạp tình trạng này rồi, bạn hãy thử chỉnh lại tính hiệu âm thanh trên main của bạn thư xem chác là được đấy

chunghp
04-10-2003, 18:57
Vậy sao? Cảm ơn các bạn nhiều.Giải phápthứ nhất tui cũng đãthử qua nhưng không có kết quả. Còn giải pháp thứ 2 thì bạn có thể nói rõ hơn không?
Mà nhân tiện tui xin nói thêm, trừ Hero soft ra,cứ mỗi lần chạy Audio CD bằng các chương trình khác (như winamp hay Jet Audio chẳng hạn..) thì chỉ được khoảng 5 phút là máy lại lỗi bởi WIndows và sau đó máy treo ngắc ngứ à? Tui cũng đã reinstall lại win nhưng không có kết quả.Tinh ftrạng này lại không xảy ra khi chạy VCD hoặc là các file music có sắn trong HDD.
Ai có cao kiến.~~

c_thinh
07-10-2003, 07:53
Có bao giờ bạn nghĩ nó bị lỗi từ đĩa nguồn không?

chunghp
16-10-2003, 18:57
Cũng chưa hẳn à? Tui cũng đã xài thử qua các chương trình khác mà ! Tình trạng y chang à?