PDA

View Full Version : Làm cách nào để mail tự gửi báo cáo mail đã được đọc?

cowboyvn
10-02-2009, 12:40
Mình đang làm ở một công ty tài chính. Vừa rồi mình có gửi mail cho một số khách hàng về hợp đồng công ty. Nhưng đã quá 3 ngày bên người ta vẫn chưa nhận được. Trong khi đó hộp mail sent của mình đã có mail đó được xác định là gửi rồi. Không biết có đoạn mã nào chèn vào html ở mail báo khi thư được gửi tới (như nhắn tin điện thoại có báo lại đã được gửi) và khi có người đọc lên sẽ gửi tiếp báo cáo cho mình không? Mấy cái báo cáo khi có người mở mail thường có ở thiệp điện tử mà hổng lẽ gửi hợp đồng cho khách hàng bằng thiệp điện tử :(.
Trước mình có đọc ở echip hay lambanmayvitinh cái mã này nhưng hồi đó ko bít nên chả lưu lại :D. Hôm nay lên ddth mong các anh em góp ý kiến giúp mình. Chứ cứ tình trạng khách bảo ko nhận đc trong khi mình đc báo là đã gửi trong hộp mail thì bị sếp chửi hoài quá :-S.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh em

dinhanhency
10-02-2009, 13:06
Dùng MS Outlook thì chọn Option check vào Request a delivery... Và Request A Read receipt...

Tuy nhiên khi người ta đọc mail nó có hiện thông báo là có gửi báo cho bạn thư đã đọc không, nếu người đọc click no thì không biết người ta đã đọc hay chưa.

cowboyvn
10-02-2009, 14:06
Dùng MS Outlook thì chọn Option check vào Request a delivery... Và Request A Read receipt...

Tuy nhiên khi người ta đọc mail nó có hiện thông báo là có gửi báo cho bạn thư đã đọc không, nếu người đọc click no thì không biết người ta đã đọc hay chưa.

Cái này là có tác dụng với tất cả hộp mail luôn hả bác hay nó chỉ có tác dụng khi cả 2 người dùng Outlook thôi. Tại khách hàng nhiều người ko xài Outlook thế mới đau chứ. Dù sao cũng cảm ơn bác đã chia sẻ cái này em chưa bít thật. :D