PDA

View Full Version : alo ! are there anybody here???

F2F
28-09-2003, 12:21
alo alo co' ai ở đây không vậy . âlo âlo âlo......nobody 's hereeee.
ế we'.sao bà con ỉu xìu hết rồi ----> hình như dân ta chỉ thích bàn, nào là game phải phụ thuộc nhiều vào cốt chuyện , nào là phải có âm thanh hay, nào là phải có hình đẹp nào là nào là...........đủ thứ. nhưng tui chỉ hỏi 1 câu thôi :"sao bây giờ không có ma nào vậy". đúng là chỉ gỏi cái mỏ(like goverment of vietnamese). tui thấy mấy bác giống như muốn xây biệt thự (không phải nhà bình thường ) mà không có tiền vậy .tối ngày bàn với chả bàn. đúng là useless.

bực cái mình quá

ngocquang19877
01-10-2003, 10:31
hehhe.vậy bác làm được cái gì rùi mà nói người ta.
hiện nay đang học directx,một ít directplay,sơ sơ thui.nhưng cũng đủ làm minigame (như 1 con rô bô nho nhỏ chạy lăng quăng ,đụng phải tường thì dừng lại)

CrazyBabe
02-10-2003, 00:23
Thưa bạn F2F, chả nhẽ tôi lại xóa topic của bạn. Thà rằng người ta ngồi bàn luận linh tinh như thế còn có giá trị hơn câu hỏi của bạn. Tôi kô hiểu bạn muốn gì nữa ? Nhưng cứ để topic này lại, ai thích than thở chat chit vô hết đây hén. Xong.

F2F
02-10-2003, 06:43
hehehehe tui không có ý gi` cả .tại thấy cái mục này bây giờ nhưng nhà bỏ hoang lâu lâu có 1 vài du khách viếng thăm nên muốn tạo công ăn việc làm cho nó đở buồn thôi.........mà thôi hẹn vài tháng sau làm được 1 game nho nhỏ rồi quay lại đây.

Terminator
02-10-2003, 08:50
Chú Phan Thiết kia hơi bị tinh vi đấy, lại còn lôi cả chính phủ Việt Nam ra để bàn à. Ở đây không chơi với thằng phản quốc.
Nếu tháng sau mà không làm được cái nào thì xấu hổ lắm chú ạ !

F2F
03-10-2003, 16:48
hehehehe thôi ược rồi, xin lổi bà con vậy. dạo này wé bận nên chưa làm với lại đang phân vân OpenGL or DX, vì linux đang đấm túi bụi bác bill nên làm tui khó sử wá (kông biết bác nào thắng). có ai cho tui 1 lời khuyên không dậy.

p/s : nếu muốn học OpenGL thì tìm cái thư viện của nó ở đâu dzậy. (giống như DX SDK á....)

CrazyBabe
20-10-2003, 23:25
OpenGL kô có SDK, you may found everything about OpenGL at www.opengl.org

gtechvn
23-10-2003, 11:21
Hi all,

Nghe F2F nói thật là nóng máu đó, tui cũng xin góp ý với F2F là không nên nhận xét một cách phiến diện như vậy.
Còn về chuyện người Việt Nam có làm được game hay không xin để dành câu trả lời này cho tất cả các bạn trong diễn đàn này. Riêng về phần tôi, xin hẹn bạn 2 tháng nữa tức ngày 23/12/2003 tôi sẽ có câu trả lời cho bạn, câu trả lời của tôi sẽ bao gồm tất cả những gì bạn hỏi "game phải phụ thuộc nhiều vào cốt chuyện (sai chính tả), nào là phải có âm thanh hay, nào là phải có hình đẹp nào là nào là...........đủ thứ"

thân
gtechvn

F2F
23-10-2003, 15:05
ahahahahahaha' ha' làm đi rùi nói.

gtechvn
23-10-2003, 16:17
Hi F2F

Tôi nghĩ bạn nên tôn trọng người nói chuyện với bạn một chút, không lẽ tôi lại không thèm trả lời bạn.
Mặc dù game của tôi còn đang giang giở nhưng bạn có muốn xem một đoạn demo không? Còn bạn đã làm được gì chưa, hay vẫn đang loay hoay chọn giữa OpenGL hay DirectX?
gtechvn

F2F
25-10-2003, 17:08
ok? ok? dể chịu 1 chút đi mà. em nói vậy chẳng có ý gì hết . bác post vài tấm ảnh lên coi cho đở buồn đi và nếu bác thấy tài liệu nào hay hay về game thì share cho em để về đọc rùi làm game giống bác . thui để coi game của bác như thế nào đã.

p/s: hiện mới đọc ddraw hà hehehehehehehe