PDA

View Full Version : Xin hỏi cách sửa chữa file .rar

MaiLoan
28-09-2003, 07:42
Các anh chị vui lòng cho em biết có cách nào sửa chữa file .rar khi bị corrupt không ? em có sử dụng phần mềm winrar và dùng chức năng sửa chữa của winrar nhưng không được ( vì hình như file này quá bự , 320 Mb lận . Winrar chỉ sửa chữa những file nhỏ thì phải ) . Ngoài winrar ra , các anh chị còn biết phần mềm nào phục hổi file rar nữa không ? Xin giúp em với . Cảm ơn mọi người nhiều .

Khoaxxx
28-09-2003, 08:39
Không phải do file đó quá bự mà không sửa được đâu, muốn chức năng "Repair Archive" làm việc tốt thì khi nén file bằng WinRAR bạn phải chọn tùy chọn "Put recovery record " và số "percent" trong trường "Recovery record" càng lớn thì khả năng khôi phục càng cao, nếu bạn đặt là 100% thì file bị hỏng cỡ nào cũng sữa được nhưng bù lại dung lượng sau khi nén sẽ tăng lên theo phần trăm mà bạn chọn (tất nhiên được cái này thì mất cái kia, đâu có chuyện được cả hai), nếu không thiết lập tùy chọn này thì khả năng sửa được rất thấp (~5%), đây cũng là kinh nghiệm xương máu cho bạn đấy, tôi đã thử dùng rất nhiều chương trình sữa file kiểu này nhưng tất cả đều không đúng như mong đợi

MaiLoan
28-09-2003, 09:04
Không phải đâu anh Khoa ạ , phần mềm này em download của người ta . File này vốn to sẵn rồi ( vì họ đặt Recovery record 100 % ) . Họ cũng có nói là file này bị hư , dùng winrar để sửa nhưng em sửa thì nó không hề chạy , nó cứ hiện lên dòng searching for recovery record rất lâu , em chờ từ 8 giờ tối đến 6 giờ sáng hôm sau mà nó vẫ ở tình trạng đó ( máy không hề bị treo , hoạt động bình thường ) . Có ai giúp em với ???

MaiLoan
28-09-2003, 09:18
Dòng recovery nó ghi Present

assanssin
02-10-2003, 09:26
dùng Zipho thử xem

mettwie2004
07-03-2004, 09:49
xin loi,toi khong co vietkey de danh tieng viet.dung quickpar de sua files rar,kiem trong google